Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

นี่ๆ ถ้ามีคนพูดว่า "เดี๋ยวนี้เวลาดั้นไปทานบัฟเฟต์ที่ไหนก็แล้วแต่มักจะมีวัฒนธรรมการ.........." เธอเห็นว่ายังไงกัน

เอ่อ มีคนเค้าพูดว่ายังงี้นะ บางคำโพสต์ไม่ผ่าน เราขออะแด๊ปนิดนึงนะ
    แต่สาระใจความสำคัญไม่เปลี่ยนแน่นอน

เอากล้องถ่ายรูปมายืนกดๆๆ กัน ทั้งจ่อ ทั้งซูม แชะๆๆ
    แสงแฟลช แว่บๆ วาบๆ วูบๆ โอ๊ยเวียนหัวปวดตามากเลยค่ะ
    ดั้นกะลังจ้วง eggลูกวัวมาแดร๊ก แว่บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ egg ลูกวัวเดียนกลิ้งหลุนๆ ตกพื้นไปเลยค่ะ

ถ่ายคนเดียวดั้นยังพอทนนะคะ นี่ตั้งอกตั้งใจเอามาถ่ายกัน
    เดี๊ยนกะเอาว่าร้านที่เดี๊ยนไปล่าสุด มี 100 โต๊ะ จะมีคนเอากล้องมาซัก 80 โต๊ะได้
    อย่ามาด่าดั้นเวอ่ร์นะคะ มันเป็นเรื่องจริงค่ะ
    ไม่รู้เว็บไหนมันสร้างวัฒนธรรมไร้มารยาทแบบนี้นะคะ
    ถ้าเป็นอาหาร อะ ลา คาร์ทดั้นพอรับนะคะ แสงจะวูบจะวาบเข้าตาบ้าง
    แต่ก็ต่างคนต่างอยู่ที่โต๊ะของตัวเอง แต่นี่มันไลน์บัฟเฟต์ค่ะ
    ดั้นจะตักอะไร ดั้นต้องรอมันถ่ายเส็ดก่อน
    จะ เดินกลับโต๊ะ ก็ต้องรอท่านช่างภาพถ่ายรวมญาติกันก่อนหยั่งกะถ่ายรูปงานแต่ง ที่เจ้าบ้าวเจ้าสาวถ่ายคู่กับแขกเหรื่อ โก่งตรูด โก่งก้นขวางทางดั้น ดั้นทำไรไม่ได้นอกจากยืนถือจาน ที่จะหล่นมิหล่นแหล่
    ถ้วยซุบก็หนัก จานก็ถือยาก เดี้ยนยังต้องระวังไม่ให้ชนพวกเค้าอีก

เพื่อนบอกว่าเค้าถ่ายเอาไปส่งการบ้าน การบ้านบ้าอะไรยะ ดั้นละนึก
    อยาก จะให้การบ้านเรื่องมารยาท ในการรับทานอาหารกับคนเหล่านั้นจังเลยค่ะ เดี้ยนเห็นมันก็เอารีวิวเดิมๆ ไปส่ง หลังจากที่มีคนซัก 300 คนไปถ่ายส่งมาแล้ว

แล้วฟองดู ช๊อคโกแลตฟาวเท่นน่ะ เค้าให้เอาผลไม้จุ่มใส่จาน ไม่ใช่ให้มันเอากระบวยลงไปจุ้มแล้วตักใส่ถ้วยใบยักษ์มาซดแทนซุบไก่นะยะ
    พวก กุ้งพวกปลาหมึก ก็ตักกันแต่พอทาน ทานหมดแล้วก็ไปตักใหม่ ไม่ใช่จ้วงขึ้นมาทั้งถาด ทำหยั่งกะทองของมีค่าที่ชีวิตนี้ไม่มีปัญญาซื้อกิน ไม่ได้เหลือให้คนที่รอคิวบ้างเลย
    เอาไปแล้วก็แดร๊กไม่หมด แซลมอนดิบอีก เหลือเบะบะน่าอนาจมาก

แล้วแต่งเนื้อแต่งตัวไม่ได้ให้เกีรยติสถานที่กันเลยนะคะ
    ถ้าใครทำแบบนั้นแล้วได้อ่านของดั้น ดั้นขอร้องนะคะ
    จะถ่ายไม่มีใครว่า เพราะทางร้านเค้าก็ยินดี
    แต่ลองนึกถึงใจคนอื่นที่เค้าตั้งใจไปแดร๊กจิงๆ บ้างนะคะ

มารยาทสังคมควรจะมีกันบ้าง

รมเสีย ชิส์
    .
    .
    .

เราว่าเราก็เห็นด้วยแหละ เน๊อะ พวกเธอเห็นว่าไงอ่ะ

จากคุณ : Bow Wow - [ 14 มี.ค. 52 17:50:03 A:124.157.149.135 X: TicketID:204183 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com