Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@REVIEW@แก้คิดถึงห้องก้นครัว เมื่อพาคุณพ่อ คุณแม่ไปหม่ำอาหารกันที่ " The Local " ตามมาหม่ำด้วยกันไหมค่ะ

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา  คุณพ่อกับคุณแม่มาเยี่ยมค่ะ  เนื่องจากลูกสาวหายออกจากบ้านไม่ยอมกลับ

แต่ที่ไหนได้คุณลูกสาวได้รับคำสั่งจากท่านแม่ว่าไม่ให้กลับบ้านเนื่องจากกลัวคุณพ่อไม่ขับรถพามาเที่ยวห้าง 555

เลยเลือกที่จะพามาหม่ำที่ร้าน  " The  Local " ดอนเมืองกันค่ะ ซึ่งปกติจะพาไปหม่ำร้านบ้านไม้น้ำในเมืองเอก

แต่หนนี้อยากลองเปลี่ยนบรรยากาศบ้างค่ะ  เลยเลือกร้านนี้เพราะเคยไปแล้วชอบมากๆๆๆๆค่ะ

อันนี้เป็นเวปของทางร้านนะคะเผื่อเพื่อนๆจะสนใจ  http://www.thelocalbkk.com/

นานๆได้ไปทานข้าวกับครอบครัวรู้สึกอร่อยมากๆๆเลยนะคะ  คงเป็นเพราะไม่ได้เจอกันนานหลายเดือน

อร่อยกว่าบุฟเฟ่ต์แพงๆที่ได้ไปกินอีก  ไม่รู้ว่าคนอื่จะรู้สึกแบบนั้นรึเปล่านะคะ

เวลาอยู่กับ พ่อ แม่  ท่านก็ยังมองเราเป็นเด็กทุกทีทั้งๆที่อายุจะเข้าเลข 3 แล้วนะเนี๊ยะ  อิอิ

ห่วงทุกเรื่องเลย  ยังคงบ่นอยู่ตั้งแต่เด็กๆจนโต แต่ก็ฟังได้นะเพราะรู้ว่าที่บ่นก็ห่วงเรานั้นแหละ

วันนี้รู้สึกดีเลยอยากฝากเพลงนี้ให้เพื่อนๆนะคะ   ฟังเพลงนี้ทีไรนึกถึงคุณพ่อกับคุณแม่ทุกทีเลยค่ะ

ตามมาหม่ำๆกันเลยนะคะ

จากคุณ : le_chef - [ 16 มี.ค. 52 16:17:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com