Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

****อยากทำเค้ก แต่ทานไข่ไม่ได้ ใช้ตีวิปครีมแทนตีไข่ขาวได้ไหมค่ะ****

คำถามแปลกๆเนอะ แต่ว่าเราทานไข่ไม่ได้น่ะค่ะ แต่อยากกินเค้กอร่อยๆเหมือนคนอื่นเขาบ้างจัง......

ไข่ขาวเนี่ย มันช่วยให้เค้กฟูใช่ไหมค่ะ ถ้าเราตีวิปให้ขึ้นฟูเหมือนไข่ขาว แล้วตะล่อมๆเอาจะใช้ได้เหมือนกันไหมค่ะ.......

แล้วไข่แดงมันทำปฎิกริยาอะไรกับเค้กหรอค่ะ..... มันช่วยแค่รสชาติรึเปล่าค่ะ หรือว่ามันช่วยให้เค้กยึดเกาะตัวกันดีขึ้นค่ะ...... แล้วถ้าเราไม่ใช้ไข่แดง ใช้อย่างอื่นแทนได้ไหมค่ะ......เช่นใส่แป้งข้าวโพดไปนิดนึง เค้กจะได้เกาะตัวกันดีขึ้น......

คำถามตลกๆ แต่อยากได้คำตอบจริงๆค่ะ เพราะอยากทานเค้กอร่อยๆมากเลยค่ะ (ที่นี่มีเค้กเจขายเยอะเลยนะคะ แต่มันไม่อร่อยเลยน่ะค่ะ)

ปล. เค้กช็อกหน้านิ่มเจเคยทำแล้วนะคะ แต่อยากได้เค้กสูตรอื่นๆบ้างน่ะค่ะ

จากคุณ : itims - [ 17 มี.ค. 52 13:53:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com