Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

{Enjoy eating in Melbourne} @ TSINDOS Greek restaurant on Lonsdale St. Melbourne CBD

กลับมาเมลเบิร์นแล้วค่า...ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่า ขอโทษเพื่อนๆพี่ๆหลายๆคนในห้องก้นครัวนะคะ ที่เอฟกลับเมืองไทยคราวนี้แล้วไม่ได้ไปเจอกัน เนื่องจากติดภาระกิจหลายๆอย่าง กอรปกับสุขภาพที่ไม่ค่อยจะดีนักเมื่อตอนกลับไทยไป เลยต้องใช้เวลาส่วนมากเป็นการพักผ่อน เมื่อมีเวลาเอฟจึงอยู่บ้านกับครอบครัวและไปหาคุณหมอบ่อยครั้งค่ะ ไปไหนมาไหนเลยไม่ค่อยสะดวกค่ะ

เอาไว้คราวหน้ากลับไป ไม่พลาดจริงๆที่จะไปเจอกับเพื่อนๆหลายๆคนที่อุตส่าห์ส่ง sms หรือ ใช้หลังไมค์มานะคะ ขอบคุณมากๆจริงๆกับมิตรภาพที่ดีค่ะ ที่สำคัญเลยต้องขอบคุณพี่หน่อย (โตเหมี่ยว) ที่อุตส่าห์ใจดีส่งคุ้กกี้แสนอร่อยไปให้ทานที่บ้านด้วย ไม่มีภาพหลักฐาน แต่รับรองว่าหลังจากเอฟได้รับไม่กี่วันก็หมดทันทีเลยค่ะ อร่อยจริงๆ เอฟคอนเฟิร์ม อิอิ

เอฟกลับมาเมลเบิร์นได้อาทิตย์กว่าๆแล้วค่ะ ตอนกลับไปเมืองไทยน้ำหนักขึ้นมา 3 กิโล โอ้วววว ทำไปด้ายยยย >< จำได้ว่ากลับไปไทยคราวนี้ได้กินแต่ของอร่อยตลอดเลย แล้วรู้สึกว่าตัวเองอิ่มตลอดเวลา เนื่องจากว่ากินอะไรไม่หยุด จากที่อ้วนอยู่แล้วกลายเป็นอ้วนไปใหญ่เลยค่ะ 555

อาหารที่ได้ทานบ่อยที่สุดตอนกลับไทยไปคือ ทุเรียน กับ ส้มตำค่ะ โหย..แซ่บอีหลีทั้งสองอย่างเลย พิมพ์ไปน้ำลายสอไป อิอิ ส่วนช่วงนี้กลับมาเมลเบิร์นแล้ว ก็ยังไปตะลอนกินกับเพื่อนอีกเช่นเคยค่ะ เนื่องจากกลับมาคนเดียว คนรู้ใจไม่ได้กลับมาด้วย เหงาๆเลยชวนเพื่อนกินตลอด แก้เหงาค่ะ ฮ่าๆ

พิมพ์บ่นมาเยอะแระ ขากลับคราวนี้ เอฟไม่ได้ถ่ายภาพอาหารบนเครื่องมาด้วย เนื่องจากผู้โดยสารเต็มลำ เกรงใจคนข้างๆเลยได้แต่ถ่ายวิวสนามบินจากบนเครื่องมาแทน เห็นแล้วคิดถึงเมืองไทยนะคะ T_T

จากคุณ : Macadamias MB - [ 18 มี.ค. 52 17:30:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com