Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เตือนภัยกูลิโกะ อัลมอนด์ค่ะ !!!!

มาแก้ไขข้อความจั่วหัวด้วยค่ะ แต่ไม่สามารถจะแก้ที่ตัวข้อความนั้นๆได้ .. เลยแก้ไขให้เข้าใจก่อนอ่านว่า ผลิตภัณฑ์ของเค้าไม่ได้มีอันตรายกับการบริโภค แค่จะมาเตือนให้ใช้สายตาดูก่อนจะทานเข้าไป แค่นั้นนะคะ

วันนี้เราเจอแจ็คพ็อตกับตัวเองค่ะ ไม่แน่ใจว่า เคยมีคนคอมเพลนเรื่องเดียวกันนี้แล้วหรือยัง ...  คุณแฟนเห็นเราหน้าอารมบ่จอย เลยไปซื้อกูลิโกะอัลมอนด์มาให้กินค่ะ ปกติเราเป็นคนไม่ค่อยใส่ใจรายละเอียดของกินนัก แต่ด้วยอารมซึมๆ(เพราะอากาศเป็นเหตุ) เลยพลิกกล่องไปมา เอาไปตบกะบานคนซื้อให้ด้วยความขอบคุณอีก 1ที ก่อนจะละเลียดแกะกล่อง หยิบมาเม็ดนึงก็แกะห่อ ตอนแรกเราไม่ได้สังเกตุหรอก แต่มันมีผงๆไรไม่รู้หล่นใส่ตัวเราเต็มเลย ก็ยังแอบตำหนิคนข้างๆว่า นี่กินไรทำไมมันปลิวมาหาชั้นเยอะแบบนี้ หันไปมองหน้า คนข้างๆก็ไม่ได้กินไรนี่หว่า (รอกินไอ้เม็ดที่เราแกะอยู่!) เราก็เอ๊ะ ผงไรฟละ  เฮ้ยยย  ขนมเป็นรู เหมือนแมลงอะไรแทะๆค่ะ ทั้งๆที่ห่อแพคเกจจิ้งก็ไม่มีรู หรือร่องรอยการแทะเล็ม อีกทั้งไอ้ห่อฟรอยก็ไม่มีรูด้วยซ้ำ เราเข้าใจว่ามาจากในเม็ดอัลมอนด์เองน่ะแหละค่ะ เราอี๋มาก ทิ้งไปเลย พอลงถังไปแล้ว ยังนึกเสียดาย แหม .. น่าจะถ่ายรูปมาให้ชมค่ะ   ... เราเป็นคนที่ชอบรับประทานผลิตภัณฑ์ของกูลิโกะมาก และชอบทุกชนิด กินตั้งกะเด็กยันแก่ปูนนี้ ไม่ได้จะมาดิสเครดิตใคร และก็คงจะยังซื้อกินต่อไป เพียงแต่มาเตือนให้เพื่อนๆ สังเกตุก่อนจะนำสิ่งใด้ๆเข้าปากค่ะ  -____- ' .. คนข้างๆหนาววาบ อากาศทำอารมบ่จอยแล้ว หนมยังทำรมเสียอีก !!

แก้ไขข้อความว่า ห่อฟรอยไม่มีรูนะคะ ไม่ใช่ไม่มีรูป ^^

แก้ไขเมื่อ 19 มี.ค. 52 08:36:49

แก้ไขเมื่อ 19 มี.ค. 52 08:36:09

แก้ไขเมื่อ 18 มี.ค. 52 21:59:16

จากคุณ : YuMmY_AuMmY - [ 18 มี.ค. 52 21:26:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com