Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@@@@ ฉลองเครื่องใหม่ด้วย Horlicks Cake ตามที่สัญญากับคุณกั้งกระดานไว้ @@@@@@

ตอนแรกว่าจะยังไม่ทำ แต่ก็นะมันอดไม่ไหวก็ขอหน่อยละกัน 555

ได้สัญญากับพี่เจี๊ยบกั้งกระดานไว้ว่าถ้าได้คิทเช่นเอดมาเมื่อไหร่จะทำ เค้กฮอร์ลิคเป็นอย่างแรกเลย  นี่ต้องรักษาสัญญายิ่งชีพเลยนะคะคุณพี่

แถวบ้านจะหวังใช้ฮอร์ลิคกับเค้าโอกาสเป็นศูนย์เลยค่ะ ก็เลยใช้หมีมอลท์แทน หวังว่าคงไม่ว่ากันนะคะ

มาดูตัวเค้กกันค่ะ สูตรต้นตำรับจริงของคุณยุ้ย ความรักทำให้โลกอ่อนหวานใช้ตัวเค้กเป็นชิฟฟ่อน แต่ด้วยว่าแม่หนูนันท์ขี้เกียจล้างอ่างอีกใบก็ขอทำตัวเค้กเป็นสปันจ์แล้วกันนะคะ(แอบชอบกินด้วยค่ะ 555)

สูตรนี้ทำสองปอนด์

แปงเค้ก     60  กรัม
    แป้งข้าวโพด   3  กรัม
    ผงฟู     1/2  ชช
    ไข่#1     2  ฟอง
    น้ำตาล     60  กรัม
    เอสพี     8  กรัม
    เนยละลาย     50  กรัม
    วานิลา      2  ชช
    นม(ใส่หมีมอทล์แทน)     40  กรัม

จากคุณ : แม่หนูนันท์ - [ 19 มี.ค. 52 07:02:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com