Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review :: เก็บภาพมาฝากชาวก้นครัว พาไปทานร้าน"กุ๊กชม" ท่าน้ำเทเวศน์ กับเชฟระดับ 5 ดาวค่ะ ((แต่ไม่ประทับใจเท่าไหร่)) ^^

ในที่สุดก็มีโอกาสไปทานร้านนี้สักทีค่ะ หลังจากเห็นรีวิวเมื่อนานมาแล้ว
    อาทิตย์ที่แล้วร้านออกทีวีซะด้วย ไม่ไปไม่ได้แล้ว

วันนี้ไปถึงประมาณบ่ายๆ  โชคดีคนไม่เยอะมาก แต่ก็ต้องรับบัตรคิวเหมือนกันค่ะ รอไม่กี่นาทีก็ได้โต๊ะ

บอกพิกัดนิดนึงร้านอยู่ติดท่าน้ำเลยค่ะ ให้ขับรถเข้าไปสุดทางจะมีที่จอดรถอยู่

ทุกคนอาจจะงงว่า จขกท.ไม่ประทับใจอะไร
    1.อาหารค่ะ -- รสชาติไม่อร่อยเหมือนที่คาดไว้เลย อาหารบางอย่างเหมือนทำไว้แล้ว และวันนี้เชฟเป็นอะไรรึป่าว ทุกอย่างเค็มมากๆๆๆ ทั้งๆที่ปกติเป็นคนทานเค็มอยู่แล้ว

2.บริการค่ะ -- เด็กบริการที่ร้าน พูดจาไม่ดีเลย เพราะก่อนหน้าคิวของเรา มีคนกลุ่มใหญ่มาเป็นครอบครัว คงตั้งใจมาทานมากๆ เพราะนั่งดูเมนูใหญ่เลย แต่เด็กพูดจาไม่ดี ทำเสียงกระแทกๆ จนเค้าไม่รอเลยค่ะ เค้าเดินหนีออกไปเลย

แต่ถึงแม้ว่า จขกท. จะไม่ประทับใจกับร้านนี้เท่าไหร่ แต่ก็ดีใจค่ะที่มีโอกาสได้ไปชิม และก็ไม่ลืมที่จะเก็บภาพมาฝากชาวก้นครัวค่ะ ^^

เริ่มจากเมนูแรกเลยนะคะ
    "กุ้งนั่งยาง"

จากคุณ : cr_japan - [ 19 มี.ค. 52 18:34:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com