Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Dark Chocolate & Unsweetened Chocolate เหมือนกันไหมคะ?

คิดจะทำบราวนี่ค่ะ ในสูตรบอกว่า ใช้ dark chocolate 350 กรัม เลยมีข้อสงสัยว่าถ้าเราไม่ได้ใช้ตามสูตร แต่ใช้ chocolate แบบอื่น จะต้องเพิ่มหรือลดปริมาณอย่างไรคะ รบกวนถามดังนี้ค่ะ

1. Unsweeten Choc คือ Dark Choc ใช่หรือไม่คะ ถ้าไม่ใช่ แล้วเราใช้ unsweeten แทน dark ต้องเพิ่มหรือลดปริมาณคะ
    2. ถ้าใช้แบบ semi sweet ต้องเพิ่มหรือลดปริมาณคะ

คำถามจะงงๆ หน่อย ต้องขอโทษด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Happy to be Me - [ 20 มี.ค. 52 15:33:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com