Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Calamity พาไปกิน] -*-*-*-*- "KING KONG" Yakiniku Buffet by Nami ร้านใหม่เอี่ยมย่าน ซ.หลังสวน อร่อยแบบไม่อั้น -*-*-*-*-

สวัสดีครับ วันนี้มีเวลาไม่มากนัก
    แต่อยากจะมาโพสให้ทุกท่านได้รู้จักกับร้านเปิดใหม่เอี่ยม
    เพิ่งจะเปิดใหม่สดๆร้อนๆวันนี้เองครับ (20 มีนาคม 2552)

เป็นร้าน เนื้อย่าง บุฟเฟ่ต์ ราคา 450บาท ขาดตัว ไม่มีบวกอะไรเพิ่มครับ
    น้ำก็มีให้เลือกหลายชนิด และคุณภาพเนื้อนั้น ใช้ได้ทีเดียว
    เดี๋ยวเรามาดูกันเป็นอย่างๆไปละกัน

ซึ่งถ้าให้ผมเปรียบเทียบ ตัวต่อตัว ระหว่าง ร้านชื่อดังอย่าง Giants
    ที่ราคาเท่ากันเป๊ะๆ (450บาทnet) แบบนี้ ผมว่าพอร้านนี้เปิดตัวขึ้น
    ร้าน Giants มีร้อนๆหนาวๆแน่นอน

ด้วยทำเลใจกลางเมือง หากใครนั่งรถไฟฟ้ามาลงที่สถานีชิดลม
    เดินเข้าซอยหลังสวนมาแค่ประมาณ ร้อยกว่าเมตร ร้านจะอยู่ทางซ้ายมือ
    ติดกับ 7-11 ครับ

และสิ่งที่ทำให้ผมชอบมากนั้น ร้านนี้ อยู่ใกล้บ้านผมมากๆ
    คือเดินแค่ ประมาณ 10 ก้าว ก็ถึง (นับจริงๆนะ) 55555

.........................แต่สิ่งที่ทำให้ผมกับที่บ้านปวดหัวอยู่นั้นคือ
    กลิ่นจากร้านเนื้อย่าง มันคลุ้งอยู่ในบ้าน จนกินบริเวณกว้างมาก
    หน้าบ้านหลังบ้านได้กลิ่นหมด หมาที่เลี้ยงไว้ก็เกิดอาหารคลั่ง
    เพราะได้กลิ่นเนื้อทั้งวัน ตลอดเวลา พอๆกับคนเลย ฮ่าๆ

จากคุณ : Calamity - [ 20 มี.ค. 52 20:39:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com