Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

===== Pummy หนีไป ภูเก็ต ทำ Double Choc Cheese Cake =====

สวัสดีค่ะ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพสเลยค่ะ แต่ยังทำขนม อยู่ตลอดเลยนะค่ะ พอดีช่วงนี้งานเข้า เพิ่งจะมาว่าง ก็ อาทิตย์นี้เองค่ะ กลับจากภูเก็ต แล้วรู้สึกว่า ยังไม่ค่อยพร้อมจะทำงานเท่าไหร่เลยค่ะ แล้ววันนี้ เจ้านาย ก็ดันไม่อยู่ อีกครึ่งวัน ไม่รู้จะทำไรดี หาขนมมาโพสดีกว่าค่ะ

ปุ๋มได้ทำ Double Choc Cheesecake สูตรตัวไวท์ช็อคเป็นของพี่ตรี ส่วน ช็อคโกแล็ต เป็นของน้องดรีม วันนี้ ทำแค่ 1 สูตร ได้แค่ 1/2 ปอนด์นะค่ะ ไม่อยากกินเยอะ เพราะที่บ้านไม่มีใครกินเลยค่ะ ต้องกินคนเดียว + เอามาเผื่อแพร่ เจ้านายแค่นั้นเอง

วันนี้ภาพขนมน้อยหน่อยนะค่ะ เพียงเพราะมันอยากโพส 5555 เปิดกระทู้ด้วยภาพตัวเองหน่อยนะค่ะ

จากคุณ : pummy_beauty - [ 24 มี.ค. 52 10:24:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com