Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

{Melbourne Kitchen} มาเร้ววววว มาลองทำ "สเต็คเนื้อวัวซอสเห็ด" กันค่า

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้เอฟลุกขึ้นมาทำอาหารทานแล้ว ^^ ช่วงนี้มีเวลาว่างเยอะค่ะ เลยไปเปิดหนังสือทำอาหารของที่นี่ มี  recipe ของซอสสำหรับทานกับสเต็คเนื้อ เลยลองลงมือทำดูค่ะ ครั้งแรก แต่รสชาติก็ไม่เลวเลยนะคะ (โม้อีก อิอิ)

ขั้นตอนการทำง่ายมากค่ะ ส่วนผสมก็มีไม่เยอะ น่าจะหาซื้อได้ง่ายในซุปเปอร์มาเก็ตเมืองไทย ลองไปดูกันนะคะว่าหน้าตาจะไปวัดไปวาได้รึป่าว

ปล.วันนี้มีภาพขนมแพนครกมาฝากค่ะ ฮ่าๆๆ ชื่อเนี่ยคิดเอง มาจากแพนเค้ก+ขนมครกน่ะค่ะ เอิ๊กๆๆ คนที่อยู่เมลเบิร์นหาซื้อทานได้จาก Sunday Market แถว Flinder Station นะคะ วันนี้มาพร้อมวิวจาก Yarra River ด้วยค่ะ โรแมนติกซ้า.. ^^"

จากคุณ : Macadamias MB - [ 25 มี.ค. 52 12:30:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com