Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< ชายกางพาเที่ยว ... ตลาดบางปะกง ... >>

ผีเสื้อ... สืบเนื่องมาจากการที่ในเดือนเมษายนที่จะถึงนี้  ผมเอง  ได้เคยเกริ่นไว้  ในกราทำบุญร่วมกันของชาวก้นครัว  เมื่อครั้งที่เราได้ไปทำบุญร่วมกัน  ที่บ้านพักคนชรา  บ้านวาสนะเวศม์  จังหวัดพระนครศรีอยุธยา  เมื่อปลายเดือนมกราคมที่ผ่านมา ว่า  ในไตรมาสหน้า  เราจะมาช่วยคนพิการ หรืออาจจะเป็นเด็กพิการ ด้อยโอกาสกัน  เป็นครั้งที่ 2 ในไตรมาสที่ 2 ประจำปี 2552 กัน

ผีเสื้อ... ในช่วงเวลาที่มีอยู่  ผมก็ได้เสาะหาสถานที่ ๆ เราสามารถจะได้มาร่วมกันทำบุญด้วยกันได้  อย่างเช่น  สถานที่จะต้องไม่ไกลเกินไปนัก  จะเป็นจังหวัดโดยรอบ ๆ ที่สามารถขับรถกันได้อย่างสบาย ๆ   และจะต้องเป็นสถานที่ ๆ ขาดการเหลียวแล หรืออาจจะเป็นเพราะว่า  คนทั่วไป  ยังไม่เป็นที่รู้จักกันนัก  คนไปเยี่ยมเยียนน้อยกว่าที่อื่น ๆ

ผีเสื้อ... ผมก็ได้พี่ jerry ผู้ที่มีถิ่นฐานอยู่ในละแวกจังหวัดชลบุรี  ได้ให้ความช่วยเหลือ  โดยหาข้อมูลสถานสงเคราะห์หลาย ๆ แห่ง  ในเขตจังหวัดชลบุรี  และก็มาพบกับสถานสงเคราะห์แห่งนึง  ที่ผม  จะต้องออกสำรวจเส้นทาง  และสิ่งที่จะอำนวยความสะดวกให้กับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่จะไปร่วมทำบุญด้วยกันให้มากที่สุดครับ

ผีเสื้อ... บ้านบางปะกง  จึงอยู่ในโปรแกรมการทำบุญร่วมกันของเรา  ในไตรมาสนี้นะครับ  และก่อนที่จะทำอะไรขึ้นมาซักกิจกรรมนึง  ผมก็ต้องขอออกไปสำรวจก่อนนะครับ จะได้นำมาตอบคำถามและให้ความกระจ่างกับพี่ ๆ น้อง ๆ ได้อย่างถูกต้อง และไม่ผิดพลาดครับ  ซึ่งข้อมูลทั้งหมด  ผมจะนำมาเสนอและแจ้งข่าว  รวมทั้งกำหนดการงานทำบุญร่วมกันอีกครั้ง ในช่วงต้นเดือนเมษายนนี้นะครับ

ผีเสื้อ... ผมออกจากบ้านแต่เช้า  เพื่อที่จะไปบ้านบางปะกง  และในการนี้  ผมเอง  เคยมาบันทึกเทปการบำรุงรักษาเสาไฟฟ้าแรงสูงแบบ Tower กับการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย  ที่ศูนย์ฝึกบางปะกงแห่งนี้  อยู่ที่นี่เกือบ 2 เดือน  เลยมีความคุ้นเคยกับตลาดบางปะกงมาก ๆ และเพื่อให้หายคิดถึง  ผมจึงมาเดินเล่นแต่เช้าเลยครับ  ลองมาชมกันนะครับว่า  ตลาดสดบางปะกง มีอะไรน่าซื้อ น่ามาจ่ายกันบ้าง ...

//

จากคุณ : OverEat - [ 25 มี.ค. 52 13:44:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com