Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

***ช่วยต่อลมหายใจให้ "สีลมภัตตาคาร" ด้วยครับ

บังเอิญวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งได้ไปทานร้านสีลมภัตตาคาร ร้านอาหารเก่าแก่ที่อยู่คู่ถนนสีลมมานานหลายสิบปี

บรรยากาศตัวตึกยุคคุณปู่ โต๊ะเก้าอี้ย้อนหลังไปไม่ต่ำกว่า 40-50 ปี เก่าแบบเก่าจริง ไม่ใช่เก่าปลอม แต่ร้านก็สะอาดสะอ้าน

ก่อนเข้าร้านเห็นป้าย ประกาศขายหรือเช่า เลยถามพนักงานว่า ขายเท่าไร เขาบอก 140 ล้าน

ถามว่าทำไมขาย เขาบอกว่า เศรษฐกิจไม่ดี คนรุ่นใหม่ๆก็ไม่ค่อยมากินแล้ว ชั้น 2 ก็ไม่เปิดแล้ว

ผมสั่งไปหลายอย่าง ก็เห็นว่าอาหารโอเคทีเดียว ขนมปังนุ่มอร่อย สลัดสันในก็อร่อย สตูลิ้นวัว ก็โอเค และอีกหลายอย่าง ราคาไม่แพง

อยากให้ไปช่วยต่อลมหายใจกันหน่อยครับ เสียดายจริงๆนะครับ

ขนาดเขาทอนเงินแบงค์ 20 มาให้ เป็นแบงค์ใหม่เอี่ยมไม่เคยใช้เลยครับ แต่เป็นแบงค์ 20 ที่พิมพ์สมัย ธารินทร์ เป็นรมว.คลัง (ประมาณ 15 ปีก่อน) แสดงว่าเก็บไว้เยอะ ผมเลยไม่กล้าใช้ต่อเลย น่าจะหายากครับ

สีลมซอย 15 เลยวัดแขกไปหน่อย

ผมไม่มีรูปนะครับ เลย search จาก google ได้ blog อันนี้มา
    http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=mink-mink&month=10-2008&date=27&group=6&gblog=2

ช่วยกันหน่อยครับ ตามประสาคนชอบกิน

จากคุณ : บิ๊ก บางนา - [ 25 มี.ค. 52 16:05:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com