Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แนะนำ กุ้งแม่น้ำ ถูกๆ ครับ

คือ เห็นมี คนในห้องนี้ ชอบทานกุ้งเผากันเยอะจัง ผมก็ปรกติก็ ชอบ ครับ
    อยากจะแนะนำให้ไป กิน ที่ จังหวัด ปราจีณ กันครับ ตลาดล่างช่วงเช้าๆจะมีคนตกกุ้ง นำกุ้งมาขายกัน สดๆ ครับ ช่วงนี้น้ำน้อยจะจับกุ้ง กันได้ เยอะ ราคา ก็ไม่แพง
    แต่ต้องทำตัวเป็น คนพื้นที่หน่อยจะได้ราคาถูก ๆ เลยครับ 5-6 ตัว โลละ ประมา
    ณ 270 ถึง 280 ครับ ราคาช่วงนี้ นะครับ ผมปรกติ กลับบ้านที่ ปราจีณ ที่ตลาดล่างบ่อย คือ บ้านกับ ตลาดติดกันครับ สาเหตุ ที่กุ้งที่นี่ ราคาถูก คงเป็นเพราะ ไม่ใช่เมืองท่องเที่ยว ร้าน อาหารเลย ไม่ค่อยเยอะ การกินกุ้งก็จะมีแต่คนในพื้นที่ส่วนใหญ่ น้องจาก ในตลาดล่าง ปราจีณ แล้ว จาก ตัวจังหวัด ไปที่ อำเภอ บ้านสร้าง ก็มีกุ้งแม่น้ำ แท้ๆ ขายกันเยอะครับ เห็นพ่อ บอกว่า มีคนจาก กรุงเทพมา ตกกุ้งกันเยอะมาก ที่ แม่น้ำบางปะกง ที่ ปราจีณ ว่างๆ ลองไปดูนะครับ ห่างจาก กทม 100 นิดๆ เอง ปราจีณ

จากคุณ : tum911 - [ 26 มี.ค. 52 14:20:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com