Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~~inthemoon~~ กระทู้ขอความช่วยเหลือจ้า (((แจก give ที่เหลือให้หมดเลย)))

flower flower   สวัสดีตอนดึกค่ะ  flower  flower

pinkrose   วันนี้ไม่ได้ทำกับข้าวแต่มีเรื่องจะรบกวน ถามเพื่อนๆที่เป็นทั้งคอกาแฟ และผู้ที่ชื่นชอบการกินขนมจ้า หรือไม่ชอบกินขนมแต่มีไอเดียดีๆก็มาแบ่งปันกันได้นะคะ

pinkrose  คืออยากจะหารายได้พิเศษ โดยการหา หรือทำขนมไปฝากขายที่ร้านกาแฟของเพื่อน เลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า นอกจากเค้ก คุกกี้แล้ว เพื่อนๆ อยากซื้อขนมอะไรกินในร้านกาแฟบ้างคะ  

pinkrose  โดยมีข้อจำกัดคือ น่าจะเป็นขนมแห้งๆ ที่เก็บไว้ได้หลายๆวัน เพราะคงจะไปส่งทุกวันไม่ไหวแน่ๆ  ปรึกษาเพื่อนๆ น้องๆ ในนี้ก็พอจะได้ไอเดียบ้างแล้ว แต่อยากถามความเห็นส่วนใหญ่ด้วยหน่ะค่ะ

pinkrose  ถ้าเป็นพวกฝอยทองกรอบ ขนมเบื้องกรอบ ถั่วทอด(สีเขียวๆโรยเกลือ)  หรือเป็นพวก ขนมปี๊ปๆ ที่รสชาติดีๆหน่อย เอามาบรรจุถุงน่ารักๆ ก็น่าจะดี อันนี้รบกวนแหล่งที่ซื้อค่ะ

pinkrose  หรือเพื่อนๆ มีสูตรขนมที่ทำง่ายๆ อร่อย เก็บไว้ได้นาน ก็ดีนะคะน้อมรับด้วยความเต็มใจ ต้นทุนไม่สูง คิดว่าจะขายไม่แพง ให้ขายได้ง่ายๆอะค่ะ

pinkrose  ลืมบอกทำเลจะเป็นตึกห้องเช่ารายวัน ติดกัน สองสามตึก ในซอยแถวๆลาดพร้าว คนไม่พลุกพล่านมาก แต่ก็พอขายได้

ขอบคุณที่เข้ามาแชร์ความเห็นกันค่ะ หรือจะมีไอเดียอะไรเดิ้นๆ เสนอกันหน่อยนะคะ ยินดีรับฟังทุกข้อเลยจ้า

ไหนๆ มาแล้วเอายำวุ้นเส้นมาฝากด้วย ทำกินเมื่อเย็นนี้เอง รสชาติพอรับได้ไม่ค่อยแซบเหมือนตามร้านเท่าไหร่

จากคุณ : inthemoon - [ 26 มี.ค. 52 21:11:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com