Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<Spinnecker>> กระทู้เครื่องครัววันเสาร์ตอนที่ 27 (แต่มาเอาวันจันทร์เลย มาช้ายังดีกว่าไม่มาน่า)

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้วันจันทร์อีกแล้ว แต่อย่างน้อยวันนี้เงินเดือนออก เลยทำให้เป็นวันจันทร์ที่สดชื่นแจ่มใสมากกว่าปรกติ อิอิอิ

ขอรายงานผมการแข่งลดน้ำหนักซักเล็กน้อย จาก น.น.เริ่มต้นที่ 110.6 กิโลกรัม ปัจจุบันชั่งตอน 6.15 น. เมื่อเช้านี้ น้ำหนักลดเลือ 109 กิโลกรัมกว่าๆ ไม่รู้กว่าเท่าไหร่เพราะเป็นตาชั่งแบบเข็ม แห่ะๆๆ แถมเมื่อเช้าไม่ได้กินข้าวเช้าอีกด้วย (หึหึ จริงๆแล้วก็ไม่กินข้าวเช้าทุกวันแหล่ะครับ) ลูงช้าง ลุงยุ่น ป๊าหญิง โกเอ๋ ระวังหลังให้ดีนะค้าบ โดนคนแข่งนอกรอบแซงหน้าไปรับรองมีเขินแน่นอน 5555

มาเข้าเรื่องกระทู้วันนี้กันดีกว่าครับ วันนี้เป็นกระทู้เครื่องครัววันเสาร์ครับ แต่ต้องเอามาลงวันนี้แทนเพราะวันเสาร์ที่ผ่านมาผมหาเวลาว่างที่พอจะตั้งกระทู้ไม่ได้เลยครับ จึงต้องขอเอามาลงวันจันทร์แทน ไม่โกรธกันนะพี่น้อง 555

ส่วนกระทู้อาหารเช้าคุณเมียขอเลื่อนไปเป็นวันอังคารแทนละกัน หุหุหุ

เริ่มกันที่ชิ้นแรกก่อนเลยดีกว่าครับ มาแบบน่ารักๆ เอาใจสาวๆ

มันมีชื่อว่า Lunch Monkey ครับ เป็นกล่องใส่ช้อนสำหรับทานอาหารเที่ยงที่ทำงานหรือที่โรงเรียน พกพาไปคู่กับข้าวกล่อง พอจะทานก็เปิดกล่องเอาช้อนรูปกล้วยออกมาใช้งานครับ น่ารักจริงๆเลย แถมมีให้เลือกทั้งลิงตัวผู้และตัวเมียซะด้วย

จากคุณ : Spinnecker - [ 30 มี.ค. 52 09:39:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com