Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนพี่ชายกางและกูรูด้านอาหารทั้งหลาย ...H E L P A G A I N (แจกกิ๊ฟให้หมดตัวเลย)

เอ่อ ทำกระทู้แตกประเด็นไม่เป็นอ่ะค่ะ หุหุ แอบโง่ซะงั้น

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7673394/D7673394.html

แตกมาจากกระทู้นี้นะคะ งานจะจัดวันเสาร์ที่ 4 เม.ย. ที่จะถึงนี้ค่ะ จำนวน 6 คน มากกว่านี้ไม่เกิน 8 คนค่ะ งบประมาณ 3,000 บาท อันนี้เฉพาะอาหารนะคะ ไม่รวมเครื่องดื่มกะของมึนเมา

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะคะ คือเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ไปเซอร์เวย์ที่ตลาดปากน้ำมาแล้วค่ะ เลือกไม่ถูกเลยค่ะ กุ้งร้านนี้ก็สด ยังดิ้นดุ๊กๆๆๆๆ อยู่เลย กก.ละ 230-250 บาท ปลากะพงก็ตัวอ้วนกะลังน่าต้มยำ กก.ละ 110 บาท ปลาหมึกนี่ตัวยาวเท่าศอกเลยค่ะ มันมีหลายราคา ไหนจะหมึกกระดอง หมึก...เอ่อ ตัวโตจำชื่อไม่ได้ มันหลายหมึก แต่หมึกที่จะเอามาย่างนี่หมึกอะไรอ่ะคะ โฮะๆๆๆๆๆ เมืองไทยนี่ในน้ำมีปลา ในนามีข้าวเจงๆ

รบกวนขอความช่วยเหลืออีกครั้งนะคะ  อยากทำหน้าที่ให้สมบูรณ์จริงๆค่ะ ขอบคุณทุกคนมากนะคะ

ปล.มะนาวลูกละ 6 บาทแล้วค่ะ เฮือกกกกกกกกกก!!

จากคุณ : หนึ่ง-11 - [ 30 มี.ค. 52 11:58:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com