Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ ว่าด้วยความเห็นส่วนตัวกับอาหารมื้อเที่ยงวันอาทิตย์ ณ.ห้องอาหาร ร่มไทร +++

พอดีมีคนถามมาเยอะช่วงนี้ ด้วยว่าห้องอาหารนี้ฮิตเหลือเกิน
    กอปรกับเพิ่งไปกินมาอีกหนเมื่อวันอาทิตย์เที่ยงที่ผ่านมา...
    เลยตัดสินใจว่า มาตั้งกระทู้เลยละกัน ว่าส่วนตัวแล้วผมมีความเห็นเช่นไร รวมถึงข้อเท็จจริงบางอย่าง

แต่ไม่มีรูปนะคับ เพราะหนล่าสุดไม่ได้ถ่าย
    ที่ถ่ายไว้ก็ไปกินตั้งแต่ปลายปีก่อนโน้นแล้ว ถึงแม้ว่าหน้าตาอาหารจะเหมือนเดิมซะส่วนใหญ่
    แต่ปัญหาคือ ผมขี้เกียจทำรูป 555 :P

สรุปคือ...ผมจะพูดใน 2 ส่วน

1. ส่วนที่ 1 เป็นความเห็นส่วนตัวกับสิ่งที่พบเจอ โดยส่วนใหญ่ผมจะเปรียบเทียบกับหนก่อนที่ไปกินมาตอนร้านนี้ยังไม่โด่งดังฮอตฮิตอย่างทุกวันนี้
    หมายเหตุ.....อย่างที่บอก "ความเห็นส่วนตัว"
    เพราะงั้นผมไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนใครนะ
    เมื่อเป็นเช่นนี้ คนอื่นจะคิดเห็นอย่างไร ก็แล้วแต่คุณๆไป
    ผมเห็นของผมอย่างที่จะเล่าให้ฟัง ผมไม่ฟังความเห็นใคร เพราะผมไม่ได้ขอความเห็นใคร เป็นกระทู้แสดงความเห็นของผม
    ส่วนคนอื่นอยากจะแสดงความเห็นก็ตามสบาย ถ้ายังอยู่ในกรอบกติกามารยาท

2. ส่วนที่ 2 จะเป็นข้อเท็จจริงที่ประสบมา โดยอีกเหมือนกัน จะพยายามเทียบของเดิมให้ฟัง
    โดยทั้งนี้ ในเมื่อเป็นข้อเท็จจริง ถ้าตรงไหนผมบอกผิดไป
    ก็รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแก้ไขได้
    ตรงนี้ผมรับฟังนะถ้าเป็นข้อมูลที่ถูกต้องมีหลักฐานน่าเชื่อถือกว่าที่ผมเจอและเข้าใจ โดยเป็นการแย้งข้อมูลโดยสุภาพตามวิญญูชนพึงกระทำ

แก้ไขเมื่อ 30 มี.ค. 52 17:56:27

จากคุณ : dragonite - [ 30 มี.ค. 52 17:55:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com