Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

======พยายามแล้ว ได้แค่นี้ Panda Bread - ขนมปังหมีแพนด้า =======

วันก่อนได้รับโจทย์มาจากเจ๊มล  แห่งบ้าน เจเจ    เธอเอาของรางวัลมายั่วสุด   เจ๊บอกว่า ใครทำให้เหมือนเจ๊มีรางวัล       ตาลุกแวววว เลยอีฉัน  รีบทำน้องหมีตาเหล่เลย  5555

เจ๊แกคงกลัวจะไม่ทำ  ใจดีแปลสูตรให้อีก   ที่นี่หมดข้ออ้างเลย  เลยต้องทำ ดันทะลึ่งไปรับปากแล้ว      ต้องรักษาคำพูดเนอะๆๆ

แต่หมีแพนด้าของหน่องโคตะระ เลยค่ะ 5555 อุบาทว์สุดๆ เลยคะ ดูยังไงๆ ก็ไม่เป็นหมีแพนด้า หูชี ยังกะ เขาควาย 5555 ตาก็ไม่สามัคคีกันเสียเลย

ไม่รู้แหละหน่องเอาอันนี้แหละส่งการบ้านเจ๊ .ถ้าวันไหนหน่องอยากทำอีก จะแก้ตัวนะค่ะ นี่ขนาดหน่องจัดทรงก่อนจะพักแป้งแล้วนะ มันก็ยังเบี้ยวจนได้

หน่องได้โดว์ทั้ง 559 กรัม แพ้เจ๊ไป 0.1 กรัม คริๆ (มีหลักฐานถ่ายรูปไว้กลัวเจ๊ไม่เชื่อ) 5555

เดี๋ยวหน่องจะลงรูปขั้นตอนการขึ้นหมีแพนด้าให้นะค่ะ จะได้ดูแล้วทำกันง่ายขึ้น หรืออาจจะงงขึ้นก็ได้ ถ้างง ก็กลับไปดูต้นฉบับเหมือนเดิมนะค่ะ (ไม่ได้ช่วยอะไรเค้าได้เลยวุ้ย)

ลิงค์ต้นฉบับ อยู่นี่จ้ะ....  ใส่ลิงค์ไม่ได้ค่ะ มีคำว่า  บล็อกสปอร์ต  เด๊ยวตามไปดูเวลาหน่องอัพบล็อกนะค่ะ

ส่วนลิงค์นี้ เป็นการขึ้นรูป เป็นภาษญี่ปุ่นจ้ะ ดูแต่รูปเอาแล้วกันเน้อ ...http://cookpad.com/recipe/349795

พร้อมหรือยัง ทำใจกันนิดนุงนะค่ะ มาเลยยยย

จากคุณ : wee_nong - [ 31 มี.ค. 52 15:10:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com