Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผ่านไปปากน้ำสมุทรปราการ แนะนำให้ไปชิมเย็นตาโฟ รสเด็ดจริงๆ อร่อยแบบไม่ต้องปรุงรส

ใครที่ผ่านไปหรืออยู่ใกล้ๆปากน้ำ สมุทรปราการ แนะนำให้ไปชิมเย็นตาโฟ รสเด็ดจริงๆ อร่อยแบบไม่ต้องปรุงรส ชื่อร้านอาจจะใหม่ ไม่คุ้น ชื่อ ร้านวาสนาเย็นตาโฟ (ป้ายโค๊กสีแดง) แต่เป็นสูตรเก่าดั้งเดิม กว่า 10 ปี (เจ๊หมูเย็นตาโฟ) ร้านอยู่ใกล้กับโรงพยาบาลเมืองสมุทรปากน้ำ เลขที่ 80 ถ.นารายณ์ปราบศึก อยู่ติดๆกันกับคลีนิคแพทย์ประชาครับ

ไปไม่ถูกลองโทรไปสอบถามเส้นทางกันได้ที่ 0806190011 (เบอร์เจ้าของร้านครับ)

ก๋วยเตี๋ยวเย็นตาโฟ ใช้น้ำซอสสูตรเฉพาะ สอบถามได้ความว่าทำเอง (ใช้ซอส 2 แบบ สีแดงกับสีส้ม) อร่อยแบบไม่ต้องปรุงรสเลยครับ ผมสังเกตเห็นคนที่ไปทานจะไม่เหลือน้ำก๋วยเตี๋ยวติดชามเลยครับ  
    ส่วนเมนูก๋วยเตี๋ยวต้มยำ สูตรมะนาว ก็อร่อยเด็ดแบบไม่ต้องปรุงรสเช่นกัน ลองไปชิมกันดูครับ

ผมผ่านไปเห็นคนเต็มร้านช่วงเที่ยงวันเสาร์ ผมก็เลยเข้าไปลองชิมดูครับ

อร่อยจริงๆ.....

บางครั้งเครื่องหมายชวนชิมต่างๆ ก็ไม่สามารถ การันตี ความอร่อยได้ครับ ตัวเราเองก็ต้องเปิดใจไปชิมอะไรแปลกๆใหม่กันเองครับ

จากคุณ : HollowMan2000 - [ 1 เม.ย. 52 11:14:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com