Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

^^ น้ำสตอเบอรี่สดหอมชื่นใจ แยมสตอเบอรี่เปรี้ยวหวาน อร่อยจังฮู้...^^

วันก่อนได้สตรอเบอรี่มากล่องใหญ่ค่ะ  ตอนนี้ถูกแต่ว่ายังเปรี้ยวอมหวานอยู่ ไม่หวานสนิท  จะนั่งกินเปล่าๆ ก็กระไรอยู่  ไม่ไหวค่ะเรียกน้ำลายเหลือเกิน  พอดีไปเจอสูตร ทำน้ำสตรอเบอรี่... น่าสนใจมากๆ  ทำเลยดีกว่า..(ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ..)

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2008/04/D6509038/D6509038.html

เพื่อไม่ให้เสียเปล่า  สตรอเบอรี่ที่เหลือจากการทำน้ำสตอเบอรี่สด  เอามาทำแยมซะเลย .. (เรียกว่ายิงนกครั้งเดียวได้นกสองตัวมั้ยคะ ฮ่าฮ่าฮ่า)

สตรอเบอรี่ลูกโตสีเข้ม  เสียอย่างเดียวไม่ค่อยหวานค่ะ..

มาแก้ไขค่ะ.. พิมพ์สตรอเบอรี่  ตก " ร " ทุกคำเลยค่ะ..(แต่ว่า หัวกระทู้แก้ไม่ได้ซะด้วยสิ  อายจัง)

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 52 09:35:16

จากคุณ : ฟ้าสวยมาก - [ 2 เม.ย. 52 07:06:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com