Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[กระทู้ชม]..............ยาโยอิ มาบุญครอง รับผิดชอบมากกๆๆๆๆ.....ไม่คิดว่าจะรับผิดชอบขนาดนี้.......

เรื่องของเรื่อง น้องสาวเราอยากหม่ำแกงกระหรี่หมูทอด ก็เลยฝากเราซื้อจากยาโยอิ สาขามาบุญครองมาให้ เราด้วยความรีบ บวกกับหอบของหลายอย่าง พอได้ปุ๊บ เราก็ซิ่งออกจากร้านทันที โดยไม่ได้ดูให้ดีก่อน

พอลงจากรถเมล์ เราก็สังเกตเห็นว่า มีน้ำแกงกะหรี่หกอยู่ในถุง ก็คิดว่าเราคงแกว่งไปกระแทกอะไรเข้า ถุงเลยแตก พอขึ้นคอนโดเท่านั้นแหละ เเกะถุงออกมา เราถึงได้พบว่า ในถุงไม่มีข้าว มีแต่หมูทอด และ สาเหตุที่แกงหก เพราะว่าไม่ได้ซีลถุงนั่นเอง
    เราก็ไม่ค่อยซีเรียสนักหรอก เพระามันเป้นความผิดเราเองด้วยส่วนนึงที่ไม่ได้เช็คให้ดีก่อนออกจากร้าน หากร้านเค้าจะไม่รับผิดชอบ ก็ไม่แปลก เพราะเราไม่ดูให้ดีเอง

เราก็เลยโทรกลับไปที่ยาโยอิ มาบุญครอง ว่าเนี่ย ของที่ได้มา มันไม่มีข้าว แถมถุงก็ไม่ได้ซีล แกงหกไปหมดเลย น้องคนแรกที่รับโทรศัพท์ก็งงๆนิดนึง แล้วก็ไปเรียกอีกคนมารับ บทสนทนาก็ประมาณนี้อ่ะค่ะ เราจำไม่ได้แม่นนักนะ

เรา - พี่เพิ่งซื้อแกงกระหรี่หมูทอดไปจากร้าน เมื่อซักสิบห้านาทีก่อนน่ะค่ะ ทีนี้ มันไม่มีข้าวมาในหล่อง แล้วก็ทางร้านไม่ได้ซีลถุงน่ะค่ะ แกงหกหมดเลย

น้องพนักงาน - อ้าวเหรอคะ ขอโทษด้วยค่ะ ว่าแต่พี่อยู่แถวไหนคะ

เรา - พญาไทค่ะ

น้องพนักงาน - แล้วพี่ได้เ็ก็บใบเสร็จไว้รึเปล่าคะ

เรา - ขอโทษด้วยค่ะ พี่ยื่นกลับพร้อมใบคูปอง (คูปองที่ทางร้านจะให้เรา เวลาไปรับของที่สั่งกลับบ้านน่ะค่ะ)

น้องพนักงาน - งั้นรบกวนขอเบอร์พี่ด้วยค่ะ

เรา - เอาไปทำไมเหรอคะ

น้องพนักงาน - เดี๋ยวทางร้านจะทำไปส่งให้ใหม่ค่ะ

เรา - เหรอคะ งั้นเดี๋ยวพี่เอาถุงเก่าที่แกงหกฝาก น้องคนที่มาส่ง กลับไปทางร้านนะคะ

น้องพนักงาน - ไม่เป็นไรค่ะ พี่เก็บไว้ก็ได้ค่ะ

----แล้วก็วางสายไป------

ตอนนี้เราก็กำลังรออยู่ว่าเค้าจะมาส่งจริงมั้ย 5555555

แต่ประทับใจวิธีพูดของทางร้านนะ ที่ไม่มีเกี่ยงงอน ว่า จริงรึเปล่า โม้มั้งเนี่ย

--------------------

อันที่จริง เคยมีอีกครั้งนึงที่ เราสั่งข้าวหน้าไ้ก่ใส่ไข่ แล้วไก่มันไม่สุกดี ยังมีเลือดติดอยู่นิดๆ เราเลยบอกให้เค้าเอาไปอุ่นเพิ่มให้มันสุกที ผลปรากฏว่าเค้าทำใหม่ให้เรยอ่ะ ดีจิงๆ

ก็ขอชมทางร้านยาโยอิ สาขามาบุญครองด้วยนะคะ

ปล. หากเค้าเอาของใหม่มาส่งให้จริง จะมาอัพเดทนะคะ ^ _ ^

มาอัพเดทค่ะ ตกลงน้องจากยาโยอิ เค้าเอามาให้แล้วค่ะ

น้่องเค้านั่งรถเมล์ --_--''' เอามาให้ เหงื่อท่วมตัวเลย

ก็ตอนนี้น้องเราก็หม่ำเรียบไปแล้วค่ะ 55555555555

---------------------

ยอมรับว่าดีใจเวอร์ เพระามันเกินความคาดหมายเราค่ะ เราคิดว่าเเค่ขอโทษก็พอแล้วเเหละ เพระาเค้าก็ผิดที่ทำพลาด เราก็ผิดที่ไม่ดูให้ดีก่อน

แต่เค้าก้เอามาให้ ก็ชอบคุณน้องเค้ามากเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 เม.ย. 52 19:40:25

จากคุณ : คนภูธรGO ONนครบาล - [ 3 เม.ย. 52 17:25:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com