Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอถาม" เคล็ดลับ " เกี่ยวกับ " ข้าวเหนียว "

ขอถามเคล็ดลับเกี่ยวกับ " ข้าวเหนียว " อยู่ต่างแดนค่ะ เดือนที่แล้วอยากทาน ข้าวเหนียว ก้อเลยไปซื้อมานึ่งทาน ผลปรากฏ ว่า แข็ง ค่ะ แข็งมากทานไม่อร่อยเลย แข็งแบบปั้นไม่ติดกันเป็นก้อนค่ะ, ที่แน่ๆไม่อยากที้งเสียดายนะ ตั้ง 25 Lb แหนะ นึ่งไปแค่ 2-3 ครั้งเอง, พีๆพ่อครัว แม่ครัว ใครมีเคล็ดลับหรือทีเด็ด ในการที่จะทำให้นิ่มใด้บ้างคะ จะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งเลยทีเดียว,

จากคุณ : นัส - [ 4 เม.ย. 52 06:36:36 A:99.142.93.147 X: TicketID:187421 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com