Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>>>>>>>>>> "กล้วยเชื่อม" ส่งการบ้านเจ๊หลีค่ะ <<<<<<<<<<

flower   สวัสดีค่ะชาวก้นครัวทุกท่าน  flower

วันนี้กุ๊กแวะมาส่งการบ้านเจ๊หลีค่ะ  หลายวันก่อน  เห็นเจ๊หลีทำกล้วยเชื่อม  โอ๊ยยยย...ทนไม่ด๊ายยยย....อยากกินมากกกก  อิอิอิ  ไอ้ครั้นจะไปซื้อที่ตลาด มันก็ง่ายเกินไป (จริงๆขี่มอเตอร์ไซด์ไม่คล่อง  ฮ่า..ฮ่า)  อีกอย่างกลัวคุณซ้ามีจะบ่น เพราะตอนนี้น้ำหนักขึ้นมามากเหลือเกินและไม่มีวี่แววว่าจะลดลง เลยใช้วิธีทำเป็นว่าทดลองทำ เลยได้กินสมใจ 5555  แต่กินแค่ 3-4 ชิ้นก็หายอยากแล้วหล่ะค่ะ  ที่เหลือเกือบเต็มหม้อก็ใส่ถุงเอาไปให้แม่ชิม  ลูกกตัญญูดีมั๊ยคะ ฮ่าฮ่าฮ่า

จากคุณ : happy_child - [ 4 เม.ย. 52 18:35:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com