Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[[[••ครัวคลายเครียด••]]] ส่งการบ้าน Best Cocoa Brownie คุณแม่บัดดี้ รอบที่ 2 คราวนี้ใช้เตาอบไฟฟ้าละครับ หุหุ

เพิ่งยืมเตาอบของน้องสาวมาลองใช้ แต่ก็เป็นเตาอบง่อยๆ นะครับ ไม่ใช่เตาอบแบบอย่างดี (แต่รอก่อนเถอะ รอโบนัสออกมาเมื่อไหร่ จะไปถอยเตาอบไฟฟ้าดีๆ ออกมามามั่ง หุหุ) แต่ก็ลองเอามาทำบราวนี่ดูอีกที คราวก่อนผมทำบราวนี่สูตรนี้โดยใช้ไมโครเวฟ ไม่ทราบว่าจำกันได้หรือเปล่า แต่คราวนี้แอบยืมเตาอบไฟฟ้าของน้องสาวมาใช้ ก็เลยเอามาให้ตรวจการบ้านกันอีกรอบครับ

แต่คราวนี้ขออนุญาต ไม่แสดงวิธีทำ แต่เอาแบบเสร็จแล้วมาให้ดูเลยดีกว่าครับ วันนี้ ยังไม่ได้โรย White Compound ของ Tulip เหมือนครั้งที่แล้ว แต่ก็ขอ Confirm มากๆด้วย อร่อยมากจริงๆ หนึบหนับอย่างที่อยากได้ ลองดูเนื้อบราวนี่ซิครับ อยากจะป้อนเข้าปากทุกคนเลยจริงๆทีเดียวเชียว ว่าแล้วไปดูตอนที่ยังไม่ได้เอาออกจากพิมพ์ก่อนละกัน แต่อบเสร็จแล้วนะครับ

จากคุณ : nadhakriz_kiakia - [ 4 เม.ย. 52 22:25:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com