Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Chubby Lawyer Cafe' ทนายอ้วนเข้าครัว คอนนิจิวะ สวัสดีตอนเย็นๆ กับ " ข้าวห่อสาหร่าย {{ ตามใจฉันมากิ}}" ครับ

คอนนิจิวะ สวัสดีตอนเย็นๆครับ อิอิอิอิ

วันนี้มาแบบญี่ปุ่นเลย อิอิอิ

ก็เจ้าหลานตัวดีครับ อยากกินอาหารญี่ปุ่น ก็เลยลงมือทำกันเองเลยครับ

คราวนี้ หัดให้หลานสาวเข้าครัวซะเลย ปกติชอบทำขนม แต่วันนี้ต้องมาเข้าครัวเลยมีเอ๋อๆบ้างครับ

ให้เจ้าหลานลงมือทำ ส่วนน้าชายเป็นคนถ่ายรูปครับ อิอิอิ

มาดูส่วนประกอบกันก่อนครับ

ข้าวญี่ปุ่น
    สาหร่ายทำซูชิ
    แตงร้าน เอาไส้ออก ซอยเป็นเส้นบางๆ
    แครอท ซอยเป็นเส้นบางๆ
    หน่อไม้ฝรั่ง
    ไข่
    ไข่กุ้ง
    น้ำส้มทำซูชิ
    ซีอิ๊วญี่ปุ่น
    มายองเนส

แก้ไขเมื่อ 06 เม.ย. 52 18:58:50

แก้ไขเมื่อ 06 เม.ย. 52 18:57:30

จากคุณ : ทนายอ้วน - [ วันจักรี 18:56:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com