Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

^^ สุขสันต์วันเกิดน้องสาวที่รัก "Coffee Chiffon Cake with Walnut Butterscotch Sauce" แถมด้วยอาหารที่ทานในวันเกิดค่ะ..^^

สวัสดีค่ะ ^_____^

วันนี้พอมีเวลาเนื่องจากเป็นวันหยุด แหะๆๆ ^^" เลยมีโอกาสแวบเข้ามา หลังจากห่างหายจากพันทิพไปซะนาน หวังว่าทุกคนคงจะสบายดีนะคะ แหม่มก็ผีเข้าผีออกค่ะ สบายมั่ง ไม่สบายมั่ง แล้วแต่สถานการณ์ เอิ้กๆๆ

เข้าเรื่องที่มาในวันนี้ก่อนดีกว่าค่ะ พอดีเมื่อปลายเดือนที่แล้ว เป็นวันเกิดของน้องสาวสุดสวาทบาดจิตของแหม่มค่ะ แล้วตรงกับวันอาทิตย์พอดี เลยถือโอกาสลากญาติโก โหติกาทั้งหลาย มาหม่ำๆ กัน แหม่มในฐานะพี่สาวที่แสนดี เลยต้องรับหน้าที่ทำเค้กในคุณนายเค้าค่ะ

หลังถามเจ้าของวันเกิดว่า "อยากกินเค้กอะไร" คุณนายตอบว่า "ถามเอ็มเม่กับฟอร์จูนสิ" (เอ็มเม่กับฟอร์จูนที่ว่า ก็คือ คุณหลานชายกับคุณหลานสาวที่เคารพ เอ้ย ที่รัก ^^") สรุปสุดท้ายคุณหลานมีบัญชามาว่า "ขอเค้กกาแฟน้า อาแหม่ม"

เค้กกาแฟที่เคยทำ ก็มีอยู่แค่แบบเดียว ก็จำไปจากก้นครัวนี่แหละค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่า น้องปลา Tanya-aa เคยมาโพสไว้เมื่อปีที่แล้ว

"Coffee Chiffon Cake with Walnut Butterscotch Sauce"

ทานเค้กด้วยกันนะคะ

^^

จากคุณ : mamchan - [ วันจักรี 20:45:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com