Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

wowowow กั้งกระดานชวนทำ Baked Chocolate Cheesecake ส่งการบ้านคุณ Crispy Squid wowowow

เมื่อหลายวันก่อนเห็นคุณ Crispy Squid ทำ Baked Chocolate Cheesecake แล้วต่อมรัก Cheesecake อักเสบขึ้นมากะทันหันเลยค่ะ ...

ใครอยากดูต้นฉบับของคุณ Crispy Squid ตามไปดูได้ที่นี่นะคะ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7671525/D7671525.html#32

เมื่อวานได้หยุดอีกวัน เลยลงมือทำซะ แต่เจี๊ยบไม่ได้ทำในคัพแบบ คุณ Crispy Squid นะคะเจี๊ยบใช้พิมพ์สี่เหลี่ยมถอดก้นได้ขนาด 2 ปอนด์ทำค่ะ พิมพ์สี่เหลี่ยมถอดก้นได้อันนี้ซื้อที่ร้านบิ๊กสยามสแควร์ค่ะ
    สูตรเจี๊ยบปรับจากของคุณ Crispy Squid อีกทีเพราะเจี๊ยบเพิ่มอัตราส่วนขึ้นมาตามขนาดพิมพ์ค่ะ
    ขนมอันนี้ทำง่ายอร่อยถูกใจสุด ๆ ค่ะ
    ส่วนผสมมีดังนี้ค่ะ

ช็อคโกแลต 300 กรัม เจี๊ยบใช้ของทรอปเบิลโลนที่มีอยู่ในตู้เย็นหวานมากค่ะ

ไข่ไก่ 3 ฟอง

ครีมชีส 250 กรัม

แป้งข้าวโพด 2 ช้อนโต๊ะ คุณ Crispy Squidไม่ใส่ แต่เจี๊ยบลองใส่ดูค่ะ

คุกกี้ตามชอบใจประมาณ 500 กรัม เจี๊ยบใช้คุกกี้โอ๊ตมีลของเอสแอนด์พีค่ะ นำมาผสมกับคุกกี้ที่ทำเองเล็กน้อย

เนยละลาย 60  กรัม

เพียงมีวัตถุดิบง่าย ๆ แค่นี้ก็จะสามารถเนรมิตขนมอร่อยแบบนี้ได้แล้วค่ะ...

จากคุณ : กั้งกระดาน - [ 7 เม.ย. 52 08:47:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com