Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<SpinneckeR>> พาชิมร้านอร่อยชื่อแปลกที่สะพานเหล็กครับ ร้าน"สวัสดีเครื่องดื่ม" เชิญมาชมกันครับ

สวัสดีครับทุกท่าน วันนี้มารีวิวร้านอาหารบ้างแล้วครับ หลังจากหายไปนานเพราะแต่ละรีวิวที่ดองไว้มันค่อยข้างยาว หาเวลาเอามาลงยากจริงๆ วันนี้โอกาสเหมาะแล้วครับ หุหุหุ

ร้านนี้ถ้าจำไม่ผิดเป็นร้านอาหารแรกที่ผมเอามารีวิวในพันทิปห้องก้นครัวเลยครับ ย้อนอดีตไปเมื่อหลายๆเดือนก่อนที่ผมเริ่มมารีวิว ร้านนี้เป็นร้านที่ผมไปกินกับคุณเมียและแม่ยาย แต่เกิดเหตุคือถ่ายรูปอาหารไปครึ่งเดียวแบ๊ตกล้องดันหมด ฮ่าๆๆ เลยลงรีวิวไปแบบด้วนๆ

คราวนี้ได้กลับมารีวิวอีกครั้งนึงแล้วครับ คราวนี้ครบทุกจานไม่มีขาดหายแน่นอนครับ เป็นมื้อที่ไปกินกับคุณเมียและคุณแม่ยายเหมือนเดิม เพราะร้านนี้เป็นร้านประจำของบ้านคุณเมียครับ มากินกันบ่อยๆ แต่ผมไม่ค่อยได้มีโอกาสไปกินด้วยเพราะร้านเค้าปิดวันอาทิตย์ แถมผมก็เข้าไปบ้านคุณเมียได้แค่วันอาทิตย์ซะด้วย เลยอดไปกินทุกที

ร้านนี้เป็นร้านที่ค่อนข้างเก่าแก่ครับ ผมจำได้ว่าเคยกินตั้งแต่สมัยเด็กๆ และมาได้กินอีกทีตอนโตแล้วและเริ่มจีบกันกับคุณเมีย รสชาติอาหารก็เป็นแบบจีนๆครับ เน้นอาหารจีนเป็นหลัก อารมณ์ประมาณเดียวกับร้านนิวบะนี่แหล่ะครับ เพียงแต่ไม่เน้นของทะเลมากเท่าไหร่

ร้านนี้ชื่อแปลกครับ มีชื่อว่าร้าน "สวัสดีเครื่องดื่ม" แห่ะๆๆ สงสัยว่าเค้าเคยขายเครื่องดื่มมาก่อนที่จะขายอาหารมั๊งครับ พิกัดร้านหาไม่ยากครับ ร้านอยู่ที่สะพานเหล็กเลยครับ สะพานเหล็กจริงๆ เพราะเค้าขายตอนเย็นๆหลังสะพานเหล็กปิดแล้ว โต๊ะเก้าอี้เค้าก็วางลงบนสะพานเหล็กที่คนเดินซื้อเกมส์กันตอนกลางวันแน่นๆนั่นแหล่ะครับ ถ้าเดินเข้าสะพานเหล็กจากฝั่งวังบูรพา ร้านนี้จะอยู่สุดทางอีกฝั่งนึงครับ หาไม่ยาก

มาชมกันเลยดีกว่าครับว่ามีอาหารอะไรอร่อยบ้าง

จากคุณ : Spinnecker - [ 8 เม.ย. 52 09:37:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com