Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ กระทู้ขี้อวด +++ นาน ๆ จะได้อวดกับเค้าสักที 55555 +++

รางวัลแรกในชีวิต...ของการถ่ายภาพ

ประกวดถ่ายภาพ Pretty Girls
    Subaru - taKLONG.com
    Photo Contest 2009

ได้ประกาศผลอย่างเป็นทางการแล้วเมื่อวานนี้ (7 เมษายน 2552)

รางวัลชนะเลิศ: ผมเองค๊าบบบบบบบบบบบ @^___^@
    ข้อมูลจาก EXIF : Canon EOS 450 D เลนส์ 18 mm.
    รูรับแสง : F 6.3 ความเร็วชัตเตอร์ : 1/80 วินาที ISO 400
    ปรับ mode M ใช้แฟลช ระบบวัดแสง Partial
    ***แก้ไขข้อมูลครับ ทางเว็บตากล้องแปะภาพผิด ^^"***

นี่คือข้อมูลทั้งหมดที่ทางเว็บตากล้องลงไว้กับภาพภาพนี้ครับ

ส่วนข้อมูลและความรู้สึกจากภาพนี้สำหรับผมแล้ว บรรยายอะไรไม่ถูกครับตอนนี้

เพราะงานนี้ไปไม่ได้หวังรางวัลใด ๆ ทั้งสิ้น แค่อยากไปหาประสบการณ์การถ่ายภาพแนวนี้
    ต้องขอบคุณตาพี่ก้องเหมียวหล่อที่ส่งลิงค์ให้ไปสมัครด้วยครับ :D

แต่ตอนนี้ขอตะโกนก่อนครับว่า "ดีใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก"

ซึ่งงานนี้ผมส่งภาพไป 5 ภาพ เต็มอัตราที่ให้ส่งได้ ^^
    ผลสรุปออกมาในวันนี้แล้ว 7 เมษายน 2552
    ประกาศออกมาว่า "ผมได้รางวัลชนะเลิศ" กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด"

ปลาบปลื้มมากครับ แม้จะเป็นรางวัลเล็ก ๆ ไม่ใหญ่โต แต่ก็มีค่าทางจิตใจ
    และค่าทางการถ่ายภาพกับผมอย่างมากมายเป็นที่สุด
    เพราะไม่เคยได้ส่งประกวดการถ่ายภาพอะไรกับใครเค้าเลย
    งานนี้เป็นงานแรกที่ได้ส่งประกวด @^__^@ ดีใจที่สุดครับที่ได้รางวัลมา้ด้วย
    กับโจทย์ " Subaru Pretty Girl คู่กับ รถยนต์ Subaru "
    ตามกติกาที่ลิงค์นี้ครับ http://www.taklong.com/subaru/
    ก็เป็นไปได้ว่า ผมตีโจทย์จากคณะกรรมการด้วยกระมังครับ เลยได้รับเลือก
    เพราะดูจากภาพถ่ายจากฝีมือน้า ๆ ท่านอื่น ๆ เทพ ๆ ทั้งนั้น
    แต่ส่วนใหญ่ไม่ได้เน้นรถ เจาะพริตตี้ซะเยอะกันมากกว่าครับ
    ซึ่งผมก็ถ่ายแบบนั้นเหมือนกัน 555 ช่วยไม่ได้น่ะครับ ก็น้อง ๆ เค้าทั้งสวย
    ทั้งน่ารักซะขนาดนี้นี่นา @^__^@

สุดท้ายนี้ต้องขอบคุณน้ององุ่น กับอิมเพรสซ่า WRX สีน้ำเงินสด
    ที่เข้าคู่กันได้อย่างดีสุด ๆ ส่งผลให้ภาพนี้ได้รางวัลมาครอบครองครับ ^_________^
    รวมไปถึงตากล้องดอทคอมและโชว์รูมซูบารุมอเตอร์อิมเมจ น้องออย(ดาหวัน)
    น้องแยม น้า ๆ ตากล้องทุก ๆ ท่าน พนักงานทุก ๆ คนที่อำนวยความสะดวก
    และเิปิดโอกาสให้ได้มีกิจกรรมนี้เกิดขึ้นด้วยครับ :D

เลยถือโอกาสเอาภาพมาอวดครับ อิอิ :p

ภาพนี้แหละครับที่ชนะเลิศ ^^

แก้ไขเมื่อ 10 เม.ย. 52 09:42:18

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 8 เม.ย. 52 22:15:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com