Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเรื่องร้านบุฟเฟ่ต์ครับ จะไปทานกับคุณแม่

คือ อยากหาร้านบุฟเฟ่ต์ที่ราคาเหมาะสม อ่ะครับ

จะไปทานกับคุณแม่ เนื่องในโอกาส ผมสอบติดหมอแล้วว ^^

เลยกะไปกินบุฟเฟ่ต์ซะหน่อย หลังจากพยายามมานานครับ

รบกวนพี่ๆ ห้องก้นครัวหน่อยครับ คือ อยากหาร้านบุฟเฟ่ต์

อาหาร international อยากทานพวก สเต๊ก แกะ เนื้อ แบบซอสอร่อยๆ

หลากหลายอ่ะครับ แต่ไม่ต้องมีฟัวกราส์ ก็ได้นะครับ

ทั้งผมและคุณแม่ไม่ทาน และที่เน้น คือ อยากทานอาหารทะเลครับ

พวก ปู ปลา กุ้ง หอยเชลล์ ปลาหิมะ

ถ้าเป็นไปได้ก็อยากทานอาหารจีนเล็กน้อย พวก หูฉลาม หรือเป็ดปักกิ่ง

ไม่ทราบมีร้านไหนแนะนำมั่งครับ ไม่มีบัตรอะไรนะครับ จ่ายสด

คงไม่มีโปรที่ราคาถูกแน่เลยครับ T^T

อาหารที่ต้องการทานค่อนข้าง Varied อาจจะยาก ถ้ามีไม่ครบจริงๆ
    ก็ เน้นแค่ อาหารทะเล กับ สเต๊ก แค่นี้อ่ะครับ

P.S. เคยมี link รวมร้านบุฟเฟ่ต์ไว้ แต่หาไม่เจออ่ะครับ ท่านใดมีรบกวน
    post ให้หน่อยครับ

ขอบคุณมากนะครับ

จากคุณ : Kindaishi - [ 8 เม.ย. 52 23:44:42 A:124.121.68.185 X: TicketID:173492 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com