Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

....................หมูแดง...................มาเตรียมทำไส้ซาลาเปากันค่ะ^O^....

...สวัสดีวันสงกรานต์วันปีใหม่ของคนไทยค่ะ...วันที่น่าจะเป็นแห่งความสุขนะค่ะแต่กลับกรุงเทพวันนี้กลับมีแต่ความวุ่นวาย จากบุคคลที่เรียกตัวเองว่าเสื้อแดง...มันน่าจะจับมาทำหมูแดงซะให้หมดเลย...

...เรื่องของเรื่องมีน้องที่เป็นแฟนบล็อกเขียนมาบอกว่าใกล้ถึงเทศกาลเช็งเม้งแล้ว ถามว่าไม่ทำซาลาเปาเหรอค่ะ..อยากได้สูตร ..เหมือนน้องคนนั้นจะรู้เลยค่ะว่าดิฉันกำลังจะทำซาลาเปา ^O^ จริงๆ เตรียมของไว้เรียบร้อยหมดแล้วล่ะค่ะ แต่ติดที่เวลาอย่างเดียวค่ะ...ปีนี้ก็เลยต้องซื้อซาลาเปาไปไหว้เพราะไม่มีเวลาจริงๆ..

...ช่วงที่ผ่านมาก็เลยหาเวลาทำ พอทำเสร็จก็ไม่มีเวลาโพสอีกวันนี้..โอกาสดีอยากจะจับไอ้พวกเสื้อแดงมาย่างซะให้เข็ด..

จากคุณ : never the last - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 19:19:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com