CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

[พฤติกรรมน่ารังเกียจในร้านอาหารบุฟเฟต์แบบรางเลื่อน]

การหยิบอาหารที่เป็นนิยมแบบกวาดหมดทุกจาน ไม่ว่าจะผ่านมากี่จานก็เก็บเรียบ ไม่เหลือให้คนที่นั่งถัดๆไป (13 คน)
      การหยิบข้ามราง เมื่อขอโปรดหรืออารที่เป็นที่นิยมผ่านมา แม้จะอยู่ในรางของคนอื่นก็เอื้อมข้ามรางมาหยิบ (22 คน)
      ทั้งสองกรณี (62 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 97 คน

13.40%
     22.68%
     63.92%

คือว่าบังเอิญวันนี้ได้ไปทานซูกิชิเปิดใหม่ที่สาขา ซีคอน ครับ...
    แล้วให้บังเอิญไปเจอคนทั้งสองประเภทนี้ในคราวเดียวกันเลย...

ก็เลยอยากรู้ว่าเพื่อนในห้องก้นครัว...
    ไม่ชอบพฤติกรรมแบบไหนมากกว่ากันครับ...
    และมีวิธีรับมืออย่างไร...

ลองมาแชร์ความคิดกันนะครับ...

อุแว้ก!
    ผมว่าผมเลือกกลุ่มย่อย ร้านอาหาร แล้วนะครับ ขออภัยด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 14 เม.ย. 52 22:24:18

จากคุณ : Cerberus(เซอร์บีรัส) - [ วันเนา (14) 22:05:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com