Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

========ฉลองสงกรานต์ด้วยขนมไทยๆ กันบ้างค่ะ======

วันหยุดยาวไม่รู้จะทำอะไร เพราะทำไปที่บ้านก้ไม่กิน เบื่อกันมากๆ หน่องเลยหาอะไรทำเล่นๆ ทำขนมที่ไม่เสีย ไม่กินก็เก็บได้ แล้วก็อยากทำแบบสบายๆ ทำเล่นๆ ไม่รีบไม่ร้อน นั่งดูข่าวไป ก็จีบขนมไป

เมื่อวานได้ข่าวดีจะได้หยุดอีก 2 วัน เย้ๆๆๆ  ขนมที่หน่องทำวันนี้ก็ไม่เคยอยู่ในหัวเลยนะคะว่าจะทำได้เพราะมันฝีมือนิดนุง เลยต้องอาศัยเวลาที่ว่างจริงๆ วันนี้หน่องทำไส้หมูทำแบบไส้สาคูนั่นแหละค่ะ ไส้ปลาไม่ได้ทำ เพราะเรื่องมากต้องไปหาปลาอีก 55555 (ตกปลาอะค่ะ) วันนี้เอาแบบนี้ไปก่อนนะค่ะ คิดว่ารสชาติไม่ต่างกันหรอกค่ะ หวานๆ เค็ม อร่อยดีค่ะ กรอบด้วย

ขนมหน่องตัวใหญ่ไปนิดนะค่ะ เพราะเล็กมาก มันขี้เกียจอะ ทำไปเริ่มเบื่อเลยเอาวะ ใหญ่ๆ ไปเลย จริงๆ มีใหญ่แบบกะหรี่พัฟเลยค่ะ 5555 แต่ไม่เอามาโชว์ อายๆๆ

มาชมกันก่อนคะ

จากคุณ : wee_nong - [ วันเถลิงศก (15) 10:33:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com