CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

ไข่ห่อข้าว VS ข้าวห่อไข่

ไข่ห่อข้าว ก็ไข่มันอยู่ข้างนอก ห่อข้าวอยู่ (6 คน)
      ข้าวห่อไข่ ใคร ๆ เขาก็เรียกกัน (48 คน)
      เรียกทับศัพท์ว่า ออมไรซ์ ดีกว่า ชัวร์ที่สุด (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 62 คน

9.68%
     77.42%
     12.90%

เหตุเกิดจากบทสนทนาเรื่องร้านอาหารญี่ปุ่นในโรงเรียนของผมสมัยผมอยู่มัธยมฯ

metalmen : (เล่าอย่างภาคภูมิใจมาก อยู่โรงเรียนไฮโซ) ที่โรงเรียนเรามีร้านญี่ปุ่น ขายเกี๊ยวซ่าด้วยนะ พอเราขึ้น ม.ปลาย เขาเพิ่มเมนู มีพวก คัตสึด้ง กับ ไข่ห่อข้าว อีกต่างหาก
    rukburn : (ฟังอย่างอิดหนาระอาใจ) พี่ค่ะ เขาเรียก ข้าวห่อไข่ คะ
    metalmen : (อึ้งซิ ก็เราเรียกอย่างนี้มาตั้งนาน) จะเรียก ข้าวห่อไข่ ได้ไง ในเมื่อไข่มันอยู่ข้างนอกห่อข้าวอยู่ มันก็ต้องเรียก ไข่ห่อข้าว ซิ
    rukburn : (เรียกผิด ยังไม่รู้ตัวอีก) ใคร ๆ ก็เรียก ข้าวห่อไข่ ค่ะ พี่ไปอยู่ไหนมาคะ
    metalmen : (ชักหงุดหงิด ทำไมผู้หญิงทุกคนไม่ค่อยจะฟังเหตุผลกันเลยฟะ) แต่มันควรจะเรียกว่า ไข่ห่อข้าว นะ
    rukburn : (ชักเหลืออด) เถียงโอ๋หรือคะ?
    metalmen : (เครียดดิ เล่นไม้ตายนี้กับพี่เลยเรอะ) เง้อ ไม่ละจ๊ะ ยอมแพ้

-----------------------------------------------------------------------------

สรุปว่า Omurice เนี่ย มันควรจะเรียกว่าอะไรล่ะครับ ตอบกันตามสบายเลยนะครับ โหวตเลือกข้อ 1 กันเยอะ ๆ ก็ดีนะ จะได้เอาไปยัน 555

จากคุณ : metalmen - [ 16 เม.ย. 52 11:29:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com