Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< พัทยา พาชิม >> พาไปทาน ส้มตำปูม้าเจ๊มาลีร้านดัง และ ร้านอาหารทะเลเจ๊จุกที่ชาว Pantip คุ้นเคย

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีปีใหม่ไทยย้อนหลังชาวก้นครัวทุกท่านค่ะ
    สงกรานต์ปีนี้หนีความวุ่นวายไปเที่ยวพัทยามาค่ะ ไปทำรีวิวอยู่ห้อง BP ซะนาน วันนี้กลับสู่ห้องก้นครัวแล้วค่ะ วันนี้จะรีวิว 2 ร้านค่ะ

ก่อนจะไปหาข้อมูลใน Pantip ว่ามีร้านอาหารร้านไหนในพัทยาที่อร่อย
    ที่พูดถึงมากที่สุดก็น่าจะเป็น "ส้มตำป้าประไพ" และ "ส้มตำปูม้าเจ๊มาลี"
    แต่คนส่วนใหญ่จะชอบร้านหลังมากกว่า เพราะบอกว่าร้านแรกติดหวาน
    ก็เลยตัดสินใจเลือกร้านนี้ค่ะ

ส่วนอาหารทะลนั้น จะสู้ "ร้านมุมอร่อย" และ "ร้านเจ๊จุก" ไม่ได้
    สำหรับมุมอร่อย พักหลังๆคนบ่นเรื่องการบริการเยอะเหลือเกิน
    สุดท้ายเลยเลือกร้านเจ๊จุกค่ะ ยังไงรอชมกันนะคะ ^^

จากคุณ : cr_japan - [ 16 เม.ย. 52 17:10:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com