Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

***** เจไดหนุ่มชวนเข้าครัว ***** ขอเชิญชวนเพื่อนๆชาวก้นครัวมาทำ "ลาซานญ่า" ฉบับง่ายๆด้วยเตาไมโครเวฟกันเถอะครับ!!

** แวะคุยกันก่อน! **

ก่อนอื่น "เจไดหนุ่ม" ต้องขอออกตัวก่อนว่านี่คือการโพสรูปภาพการทำอาหารในห้องก้นครัวเป็นครั้งแรกของผม  ดังนั้นถ้ามีข้อพร่องผิดพลาดอะไรไปก็ต้องขออภัยเพื่อนๆมา ณ ที่นี้ด้วย  แลผมยินดีน้อมรับคำติเตียนชี้แนะทุกอย่างครับ

แลที่สำคัญกล้องที่ใช้ถ่ายนั้นมาจากมือถือโซนี่รุ่นพระเจ้าเหาของผมเองครับ  ดังนั้นภาพในแต่ละความคิดเห็นจึงอาจจะไม่ชัดแลเบลอไปบ้างก็ต้องขออภัยเพื่อนๆด้วยครับ (กล้องมือถือเวลาถ่ายรูปอาหารที่มีควันหรือไอร้อนๆแล้วภาพจะชอบเบลอๆครับ  ที่จริงผมก็ไม่อยากใช้หรอกแต่เผอิญกล้องดิจิตอลคู่บุญของผม  ตอนนี้ป่วยหนักส่งเข้าไอ.ซี.ยู.ไปหลายอาทิตย์แล้ว -_-")

เอาล่ะ!เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาเรามาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ  โดยวันนี้เมนูที่ผมจะมาแนะนำก็คือ "ลาซานญ่า" ซึ่งฟังดูเผินๆคนที่ไม่เคยทำอาจจะคิดว่ายากแต่ความจริงแล้วมันทำง่ายนิดเดียวเอง  อีกทั้งแม้แต่เพื่อนๆที่ไม่มีเตาอบไว้ติดบ้าน (เช่นผมเป็นต้นT_T) ก็สามารถทำเมนูได้เช่นกัน  โดยถ้าเพื่อนๆทุกท่านเตรียมตัวพร้อมแล้วก็ขอเชิญลากเมาส์ตามผมมาได้เลยครับ ^_^

(May the Spoil be with you)
    ขอสปอยล์จงสถิตย์อยู่กับท่าน

จากคุณ : เจไดหนุ่ม - [ 16 เม.ย. 52 23:01:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com