Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

{HaPpY SpRiNg BrEaK@ Pennsylvania} พาไปกินแซนวิชไส้มันฝรั่งทอดร้านดัง "Primanti Bros." ณ Pittsburgh จ้า

หวัดดีทุกคนค่า

ไอติม    คราวที่แล้วน้ำหวานพาไปกินไอติม  มาคราวนี้ไปกินแซนวิชไส้เฟรนช์ฟรายกันค่ะ  ไปกันถึง Pittsburgh โน่นนนนน

....ไส้เฟรนช์ฟรายจริง ๆ ค่ะ....  โดยปกติแล้วเฟรนช์ฟรายจะถูกเสริฟเป็น side dish ซะมากกว่า
    แต่ร้านที่น้ำหวานจะำพาไปกินนี่...มาแปลกค่ะ  เค้าจับเจ้ามันทอดเนี่ยยัดเข้าไปในแซนวิชด้วยเลย

....แล้วมันจะกินได้มั้ยอ่าาาาาา....คงเลี่ยนน่าดูเลยพับผ่าสิ....
    แต่ดันอร่อยซะงั้น 5555

happy    ร้านนี้เห็นออกทีวีก็บ่อยอยู่ ไอ้เราก็ไหน ๆ มาถึงที่และ ก็ลองซะหน่อยเป็นไง  หุ ๆ ๆ  ....แต่กว่าจะไปถึงนี่เล่นเอาคนขับรถหงุดหงิดเลย (มันหิว) เพราะ Pittsburgh ไกลจาก state college พอสมควร

แต่คนมันอยากกินนี่...ไกลแค่ไหนก็บ่ยั่นค่ะ  
    ไปเลยค่ะ ไปเจอกันที่ " Primanti Bros."

จากคุณ : prinzessin - [ 17 เม.ย. 52 06:55:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com