Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Mini Review] ชวนไปทานมื้อกลางวันที่ร้าน MERCAT a la planxa ในเมือง Chicago ครับ

เนื่องมาจากช่วงปลายเดือนมีนาคมเป็นวันหยุด Spring Break ของนักเรียน ป.ตรี ที่มหาวิทยาลัยครับ ถึงแม้ผมจะไม่ได้หยุดแต่ก็ถือโอกาสแอบชวนคนไปเที่ยว Washington DC ครับ ทีนี้รุ่นพี่ีที่ไปด้วยเขาอยากจะขึ้นเครื่องบินที่ Chicago มากกว่า (เพราะประหยัดค่าตั๋วไปได้หลายอยู่) ผมเลยถือโอกาสแวะหาของกินที่เมืองนี้ก่อนสัก 2 มื้อก่อนจะไปสนามบินครับ

เดินทางจากเมืองผมโดยรถไฟ Amtrak เป็นเวลา 2 ชั่วโมงกว่าๆ ก็มาถึง Chicago จนได้ ออกตอนสายๆ มาถึงก็ราวๆ บ่ายโมง

จากสถานีรถไฟจะนั่งรถเมล์มาที่ร้านก็ได้ แต่ผมประหยัดเงินก็เลยเดินเอาน่าจะสักกิโลกว่าๆ ก็ถึงครับ

ปล. นัดเจอกับรุ่นพี่ที่จะไปเที่ยวด้วยกันที่สนามบินเลย เพราะเครื่องบินออกพฤหัสเช้า ผมเล่นมาตั้งแต่เที่ยงๆ วันพุธ เลยต้องทานคนเดียวอีกแล้ว :P

จากคุณ : L-Nets - [ 17 เม.ย. 52 15:57:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com