Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สวัสดีครับ ใครเคยเรียนหรือเรียนอยู่ OHAP เรียนเชิญเข้ามาหน่อยครับ

สวัสดีครับ
    คือ ผมอยากรบกวน ขอข้อมูลหน่อยสิครับ

แบบว่าทำไมถึงเลือกเรียนที่นี่ เรียนอะไรบ้าง ทำอะไรบ้าง จบแล้วทำอะไร ฯลฯ

คือ ตอนนี้ผมเพิ่งเรียนจบป.ตรี (วิทยาศาสตร์ - อาหารและโภชนาการ) ผมอยากจะทำงานทางด้าน เบเกอรี่ (เป็นเชฟ เปิดร้าน เขียนหนังสือ ฯลฯ)

ตอนนี้ผมรู้แค่ว่า เรียน จ-ส  โดย 1 วันเรียนทฤษฎี นอกนั้นปฎิบัติ และต้องสอบเข้า ทั้งข้อเขียนและสัมพาษณ์เป็นภาษาอังกฤษ ผมเพิ่งสอบ TOEIC ไปได้คะแนน 700ต้นๆ จะพอไหวมั้ยครับ แล้วมีผู้ชายเรียนมั่งมั้ยอะ

แล้ว ร.ร. อยู่ตรงไหนเหรอครับ ใก้ลอะไร อยู่ที่โรงแรมโอเรียนเตลเลยเปล่าครับ

แหะๆ ถามเยอะไปหน่อยยังไงช่วยตอบด้วยนะครับ หรืออยากแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็เชิญเลยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 52 17:57:20

จากคุณ : โกโก้คุง** - [ 19 เม.ย. 52 15:30:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com