Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< (กระทู้ที่ 2) ชายกางขอเชิญชวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ไปร่วมทำบุญเลี้ยงอาหารกลางวันคนพิการและทุพพลภาพ บ้านบางปะกง กันครับ >>

ผีเสื้อ...  สืบเนื่องจากกระทู้ขอเชิญร่วมกันรวมใจชาวก้นครัว  ไปทำกิจกรรมเลี้ยงอาหารกลางวันให้กับเด็กพิการและทุพพลภาพ  ที่บ้านบางปะกงในกระทู้แรก  ที่ผมตั้งไว้นะครับ    โดยในกระทู้เดิมนี้  จะมีแผนที่  ทั้งตลาดบางปะกงและสถานสงเคราะห์  อยู่ในนั้นด้วยครับ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7683051/D7683051.html

ผีเสื้อ... ผมได้จองอาหารกลางวัน  เป็นก๋วยเตี๋ยวหมู  น้ำอัดลม  ที่เจ้าหน้าที่บอกว่า เค้าชอบกันมากและไอติมกะทิสดไว้  รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 16,500 บาท สำหรับทั้ง 320 คน และจะนำเงินอีกส่วนหนึ่ง ประมาณ 5,000 บาท   ที่รับมาจากการที่พี่ ๆ เพื่อน ๆ และน้อง ๆ ร่วมกันบริจาคมา  โดยผมจะนำมาซื้ออุปกรณ์  เครื่องใช้ที่จำเป็น  ในการดำรงค์ชีพของผู้พิการและทุพพลภาพแห่งนี้กัน  ซึ่งในการนี้  เราสามารถที่จะช่วยกันบริจาคสบทบการทำบุญครั้งนี้  ด้วยการโอนเงินปัจจัย ที่ไม่เกี่ยงว่าจะมากหรือน้อยเพียงใด  เพียงแค่เรามาร่วมกัน จะมาก จะน้อยก็ไม่เป็นไรครับ  ตามกำลังศรัทธาและเศรษฐกิจ  รวมทั้งท่านที่อยากจะบริจาคเป็นของใช้  พวกน้ำยาฆ่าเชื้อเดทตอล  น้ำยาล้างห้องน้ำ  น้ำยาเช็ดพื้น  ผงซักฟอก  แป้งทาตัว  ผ้าอ้อมทุกขนาด  ทั้งของเด็กและผู้ใหญ่  ถุงขยะขนาด 26 x 28  ซึ่งที่นี่ต้องการมาก ๆ  เพราะจำนวนผู้พิการฯ มีจำนวนมากพอสมควร    และขอแจ้งไปยังพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่มีฝีมือด้านการทำขนม  สามารถนำขนมที่ทำกันเองนี้  ไปมอบให้ผู้พิการฯ   เก็บไว้ทานได้นะครับ  จะเสริฟพร้อม ๆ กับมื้อกลางวันกันนะครับ

ผีเสื้อ ... โดยทั้งนี้  เราจะไปร่วมงานกันได้โดย  ผมจะจัดรถตู้ไว้   ตามจำนวนผู้ที่ลงทะเบียนว่า  จะไปโดยรถตู้  ซึ่งผมเหมาไว้ คันละ 2500 บาท / วัน  นั่งได้ 10 คน  ก็จะต้องช่วยกันหารเฉลี่ยคนละ 250 บาท  เพื่อเป็นค่ารถ   โดยการเดินทางของเรา  จะเป็นแบบ One Day Trip คือ ไปทำบุญด้วย เที่ยวด้วย  กินด้วย ซื้อของฝากแล้วกลับบ้านกันครับ  ซึ่งตารางเวลาจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ    ทั้งนี้  จะนัดเจอกันที่การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค  และจอดรถของท่านไว้ที่นั่นครับ

ผีเสื้อ ... แต่ถ้าท่านที่จะนำรถยนต์ส่วนตัวไปเอง  ผมขอนัดพบกันที่ร้านคุณธนา   ต้มเลือดหมู  ตือฮวน  ที่ทางเข้าตลาดบางปะกง  ซึ่งจะเป็นจุดแรก  ที่รถตู้จะไปแวะชิมเป็นร้านแรก     แล้วจึงไปบ้านบางปะกงพร้อมกัน    ในเวลาประมาณ 10.30 น. ครับ  ซึ่งในการนี้  ผมได้แนบแผนที่มาให้แล้วนะครับ

ผีเสื้อ... ในวันอาทิตย์ที่ 26 เมษายนนี้  เราก็จะร่วมเดินทางกันไปที่บ้านบางปะกงกันแล้ว  ซึ่งส่วนใหญ่  แสดงความจำนงค์มาว่า  จะนำรถส่วนตัวไปกันเอง  และอีกส่วน  ที่ลงชื่อไว้ว่าจะไปกับรถตู้  ซึ่งตอนนี้  มีอยู่ด้วยกันดังนี้
    1. คุณ Bamry                2   ท่าน  โอนเงินมาแล้ว 500 บาท
    2. คุณ terryshep            4   ท่าน
    3. คุณแนน  ตลาดพลู        1  ท่าน  โอนเงินมาแล้ว 250 บาท
    4. คุณตอง                      1  ท่าน  โอนเงินมาแล้ว 250 บาท
    5. พี่แดง DangCola          2  ท่าน  โอนเงินมาแล้ว 500 บาท
    6. คุณหมวย                    1  ท่าน  โอนเงินมาแล้ว 250 บาท
    7. คุณพีน peen               1  ท่าน   โอนเงินมาแล้ว 250 บาท
    8. คุณเจี๊ยบ Conejito        2  ท่าน  โอนเงินมาแล้ว  500 บาท
    9. ลุงทอม                       1  ท่าน  โอนเงินมาแล้ว  250 บาท
        รบกวนโทร.ติดต่อผมได้ที่ 081 - 9365934 นะครับทุกท่าน   คาดว่าจะเพิ่มรถตู้อีก 1 คันนะครับ รวมเป็น 2 คันครับ  ยังรับสมาชิกได้อีกครับผม

ซึ่งรวมแล้วตอนนี้มี   15 ท่าน  ซึ่งผมก็จะร่วมไปกับรถตู้ด้วยนะครับ  เพราะรถตู้ สามารถนั่งได้แบบสบาย ๆ 10 คนกำลังดีครับ  เบาะหน้า 1 ท่าน และด้านหลัง 9 ท่านครับ   แต่ถ้าท่านใดจะไปกับรถตู้  ก็ยังลงชื่อและโอนเงินค่ารถท่านละ 250 บาท มาได้เลยนะครับ  ใช้บัญชีเดียวกันครับ  แต่รบกวนโทร. บอกผมนิดนึงครับ  จะได้ไม่ไปสับสนกับส่วนการทำบุญครับ  รถออกที่การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคเช่นเดิม  เวลา 08.30 น.  นะครับ  โดยท่าน  นำรถส่วนตัวมาจอดไว้ได้ครับ

ตามกำหนดการเดิม  เราจะพร้อมกัน  ที่สถานสงเคราะห์บ้านบางปะกง  เวลา 10.30 น.  นะครับ  เพราะเมื่อถึงเวลา 11.00 น.  เราจะร่วมกันแจกและเสริฟก๋วยเตี๋ยว  น้ำอัดลมและไอติม  ให้กับผู้พิการและทุพพลภาพกันครับ   จากนั้น  ก็จะทำการมอบ   สิ่งของที่เรานำมาบริจาคให้กับทางสถานสงเคราะห์ครับ  โดยทั้งหมด  จะใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงครับ

ขอเปลี่ยนเวลามาให้เร็วขึ้นมา 30 นาที  ทุกสถานที่นะครับ  เนื่องจาก  ปกติ  ทางสถานสงเคราะห์  จะเลี้ยงอาหารกลางวันเวลา 11.00 น. ครับผม  เราจึงขอร่นเวลาขึ้นมาอีก ทุกจุด 30 นาทีครับ  แต่เหมือนเดิมครับ  เราจะพร้อมกันที่สถานสงเคราะห์เลย  ในเวลา 10.30 น. นะครับ  ขอบพระคุณครับ

พี่ ๆ ท่านใด ที่อ่านกระทู้นี้แล้ว  รบกวนกดโหวตให้ด้วยนะครับ  เผื่อท่านใดอยากจะทำบุญ กระทู้จะได้คงอยู่ในกระทู้แนะนำครับผม  ขอบคุณครับ          

แก้ไขเมื่อ 24 เม.ย. 52 08:15:38

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 52 11:38:55

แก้ไขเมื่อ 22 เม.ย. 52 22:31:46

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 52 20:41:42

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 52 15:35:49

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 52 12:01:39

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 52 10:09:29

จากคุณ : OverEat - [ 20 เม.ย. 52 08:46:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com