Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ OnToUr +++ Guilin Trip ชิมบรรยากาศ : Heaven on Earth กับวิว panorama เอามาฝากแก้ร้อนครับ +++

รายงานตัวหลังสงกรานต์

เมื่อช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา ได้เดินทางท่องเที่ยวไปยังประเทศจีน
    มณฑลกวางสี จังหวัดกุ้ยหลินมาครับ อัลบั้มนี้เลยขอนำเสนอภาพ
    บรรยากาศและวิวทิวทัศน์อันแสนงดงาม ของกุ้ยหลินสัก 2-3 จุด
    ผ่านภาพ พาโนราม่า(มือสมัครเล่น) เพื่อให้เพื่อน ๆ ได้ชมกันสักเล็กน้อย
    โดยมีภาพจากบริเวณ ถ้ำเงิน, ภูเขาเหยาซาน
    และจุดสูงสุดของนาขั้นบันได 7 Stars with moon (หลงจี๋)
    ที่หลงเซิ่นสันหลังมังกร ซึ่งวิวทิวทัศน์ของกุ้ยหลินนี้ นักปราชญ์ชาวจีน
    ถึงกับได้เอ่ยว่า เป็นสรวงสวรรค์บนพิภพ เลยทีเดียวครับ

ถือเป็นการเปิดฉากเีรียกน้ำย่อยกัน ก่อนที่อัลบั้มต่าง ๆ ของทริปนี้
    จะทยอยออกมาเรื่อย ๆ โดยขอเวลาเรียบเรียงแบ่งอัลบั้มสักเล็กน้อยนะครับ
    เพราะรูปเยอะมาก ทั้งภูเขา ถ้ำ ล่องเรือ ชีวิตชาวกุ้ยหลิน เย้าแดง จ้วง อาหาร
    ที่พัีก การแสดงโชว์ ฯลฯ ซึ่งจะลงข้อมูลพร้อมรายละเอียดการเดินทาง
    ที่ไปกับบริษัททัวร์ มิราม่า และไกด์สุดหล่อแสนสวย ที่เป็นผู้นำการเดินทางครั้งนี้ด้วยครับ

ยังไงก็รอคอยติดตามกันด้วยนะครับ ^^

เอาเป็นว่ามาฝากไว้ 5 ภาพละกันนะครับ

ภาพแรก
    ถ่ายที่หน้าถ้ำเงิน Silver Cave ระหว่างเมืองลี่ผูกับหยางซั่วครับ

ภาพที่สอง
    ถ่ายที่ยอดเขาเหยาซาน โดยต้องนั่งกระเช้าร่วม 30 นาทีขึ้นไปสู่ยอดเขาครับ
    สูงปรี๊ดจริง ๆ ^^
    ถ่ายให้โอเว่อร์อีกนิด เพื่อจะได้เจิดจ้า ดั่งสวรรค์ในสายหมอก (ถ่ายตอนบ่าย 2 หมอกยังเพียบ)

ภาพที่สาม
    ที่จุดเดิม ยอดเขาเหยาซาน แต่ขยับมุมนิดหน่อย ถ่ายให้อันเดอร์ินิดนึง

ภาพที่สี่
    มายังเมืองหลงเซิ่น(สันหลังมังกร)
    ถ่ายที่นาขั้นบันได(หลงจี๋:seven stars with moon) ณ จุดก่อนสูงสุดครับ
    เดินขึ้นเขา ขึ้นนาขั้นบันไดมาร่วม 800 เมตร เหนื่อยกำลังดี ^^"
    **โดยส่วนตัวชอบภาพนี้ที่สุดครับ**

ภาพสุดท้าย
    ณ จุดสูงสุดของนาขั้นบันได(หลงจี๋:seven stars with moon)
    เดินขึ้นมาจากจุดก่อนสูงสุดอีกประมาณ 100 เมตร(ขึ้นเขา) ก็ได้วิวนี้มาฝากครับ

ชมวิวไปกันก่อนนะครับ แล้วอย่างอื่น ๆ จะทยอยตามมาจ้า :D

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 23 เม.ย. 52 14:28:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com