Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<<< คนในพันทิพย์ หรือคนที่ชอบแจ้งลบกระทู้ห้องก้นครัวบางคน ไม่สนับสนุนความสงบของชาติเหรอคะ >>>>>

คือ ข้องใจจัง เมื่อกี้เราเห็นกระทู้ คุณที่ใช้ชื่อว่า น้ำหวาน มาถามเรื่อง ปลาทู แต่ในตอนท้าย มีบอกไว้ว่า ให้กำลังใจ นายกอภิสืทธิ์  สู้ๆ คนเลวไม่มีทางชนะ ประมาณนั้น  

พอเราพิมพ์ตอบไป กลายเป็นว่า โดนลบไปแล้วอ่ะ ..

คือ อยากถามว่า ห้องนี้มีใครมีปัญหาอะไรเหรอคะ แค่นี้ต้องลบเหรอ เพราะอะไรต้องลบ เพราะคุณไม่ชอบข้อความคุณน้ำหวานใช่ไหม แล้วข้อความอันนั้นมันผิดอะไร คุณน้ำหวาน เขาให้กำลังใจนายก แล้วยังไง  
    รู้สึกหลายทีแล้ว ว่าคนที่มีหน้าที่ให้ไฟแดงกระทู้นั้น กระทู้นี้ ต้องมีปัญหาอะไรสักอย่างนึง   หรือไม่ก็มีจุดยืนอะไรของคุณที่คิดว่า ถ้ามันไม่ใช่อย่างที่คุณคิดหรือต้องการ คุณก็จะไปแจ้งลบ  

เราเห็นหลายกระทู้แล้วค่ะ  บางทีเวลามีคนมาโพสต์รีวิวร้าน ก็มีหลายคนเลยมาคอยดูว่า เนี่ย..เค้ามารีวิว แบบแอบโฆษณาร้านตัวเองหรือเปล่า  เรียกว่า จับสังเกตุเก่งมากๆ แต่อันนั้นเราก็ว่าถูกต้องค่ะ ไม่ว่าเลย สนับสนุนให้ทุกคนช่วยกันด้วยซ้ำไป เพราะที่นี่มีไว้เพื่อความสุขของทุกคนไม่ใช่เพื่อการค้า หรือประโยชน์ใดๆ

แต่ทำไม เห็นมีหลายกระทู้ ก็เหมือนการโปรโมทร้านของตัวเอง ไม่เห็นมีใครว่าเลย มีแต่เข้าไปคุยเยอะแยะ    เรานั่งดูหลายอันแล้ว ก็สรุปว่า เป็ฯเพราะคนที่เค้าโพสต์หรือเป็นเจ้าของกิจการร้านนั้น เค้ามีความใกล้ชิดสนิทสนมกับคนที่เข้ามาโพสต์หรือรีวิวเป็นประจำ หรือมีแฟนในห้องเยอะ  
    ถ้าเข้ามาทางนี้ จะไม่เคยมีไฟแดงที่กระทู้หรือมีการลบเลย  

อย่างนี้เรียกว่าอะไรคะ   ที่ตั้งกระทู้มามันไม่เกี่ยวกับการทำอาหาร แต่ขอตั้เงในหม่วดการทำอาหารเพราะไปตั้งห้องนอกเรื่องก็ไม่มีใครเข้าไปอ่านเท่าไหร่

หากจะมีใครมาถามเราว่า ให้บอกมาว่า ใครเหรอ ที่มาตั้งกระทู้โปรโมทร้านตัวเอง แล้วไม่มีใครว่า เราก็ไม่ตอบหรอกค่ะ คือไม่ได้มาหาเรื่องใครในห้องนี้  และรู้ว่าอาจจะมีหลายคนไม่พอใจเราสำหรับกระทู้นี้ก็ได้ จะแจ้งลบก็ได้

เพียงแต่ นั่งดูห้องก้นครัว เล่นมาเป็น 10 ปี  รู้สึกเดี๋ยวนี้มีเจ้าพ่อ เจ้าแม่ประจำห้องกันด้วยอ่ะ

ขออภัยอยาก ทำใครเคืองใจในเย็นวันศุกร์แบบนี้ เพราะกระทู้ของเรานะคะ

จากคุณ : ใบยี่หร่า - [ 24 เม.ย. 52 16:29:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com