Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

^o^ เด็กหอชวนทำ ^กุ้งอบวุ้นเส้น^ คร่าาาา มือใหม่ขอกำลังใจด้วยนะคะ^o^

สวัสดีค่ะหนูเป็นสมาชิกใหม่ วันนี้มาชวนทำกุ้งอบวุ้นเส้นค่ะ ปกติเข้ามาห้องก้นครัวบ่อยๆแต่ไม่ค่อยได้โพสอะไรค่ะ แอบอ่านอย่างเดียวค่ะ แล้วเวลากลับบ้านก็จะเอาเมนูที่จดจากห้องครัวไปทำให้ที่บ้านทานกันค่ะ
          อย่าง ขาหมูโอวัลติน ของคุณ (หนิง/เชียงใหม่) เนื้อแดดเดียว ของคุณชายกาง(OverEat) ต้องขอขอบคุณพี่ๆเจ้าของสูตรด้วยนะคร้า
          กุ้งอบวุ้นเส้นก็เป็นเมนูที่หาสูตรจากในห้องก้นครัวนี่แหล่ะค่ะ พอดีว่าเพื่อนอยากทานค่ะเลยทำซะหน่อย เพราะเป็นคนชอบทำอาหารอยู่แล้วแต่ว่า ฝีมือไม่ค่อยได้เรื่อง แป่ววว^^*

จากคุณ : หมูน้อยคอซอง - [ 24 เม.ย. 52 21:25:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com