Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เค้กกล้วยหอม มันไม่กล้วย ๆ อย่างที่คิด

ลองทำเค้กกล้วยหอมสูตรของคุณ Beebie

ตามลิ้งค์ ค่ะ http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=beebie&date=08-09-2006&group=2&gblog=23

ทุกคนชอบมาก ๆ อร่อย นุ่ม
    ถือว่าถูกใจคนรอบข้าง เลยคิดว่าจะทำขายค่ะ

เอาไปเสนอที่ร้านกาแฟใกล้ ๆ บ้าน ให้ลองชิม เค้าบอกว่าให้หวาน แล้วก็ให้หอมเนยมากกว่านี้

เอ่อออ คุณคะ ไอ้หวานเนี่ย ยังปรับได้ ไอ้หอมเนยเนี่ย สูตรดิชั้นใส่น้ำมันค่ะ
    อีกอย่าง เค้าจะให้ใส่พิมพ์ขนมปัง แบบพวกเค้กเนยสด ประมาณนี้ จะได้หั่น ๆๆๆ ขายได้

คำถามค่ะ

1. ที่ไม่หวานเนี่ย กล้วยมันสุกไม่พอหรือเปล่าคะ ถ้าเราไม่ต้องเติมน้ำตาล แต่เติมกล้วยสุก มาก ๆ เข้าไปอีก จะช่วยได้หรือไม่คะ

2. ส่วนเรื่องหอมเนย เราคงเติมเนย กะน้ำมันครึ่ง ๆ อย่างนี้คงดีขึ้นเนอะ

3. พิมพ์เค้กเนย ต้องอบนานขึ้นแน่ ๆ เลย ถ้าอบนาน เค้กก็จะไม่นุ่มใช่หรือเปล่าคะ มันเหมือนจะไหม้ ๆ น่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

P.S. ขอบคุณ คุณ Beebie มากนะคะ สำหรับสูตรขนมอร่อย ๆ

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 52 03:58:10

จากคุณ : หนูน้อยอารมณ์ดี - [ 27 เม.ย. 52 03:46:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com