Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ [ [ iTiMiTi ] ] ] ปายงานหมั้นมา เอาขนมมาฝาก แถมด้วย ManGo ChEeSe CaKe ส่งการบ้าน(แบบเพี้ยนๆค่ะ)

กราบสวัสดี พ่อ แม่ พี่ น้อง ชาวก้นครัวที่ร๊ากกกกกกกกกกทุกคนค่า  (^/\^)

ช่วงนี้ลูกปลาจะหายหนาหายตาไม่ค่อยได้เข้ากระทู้นะค่ะ เพราะช่วงกลางวันงานเข้า วันๆไม่ได้โงหัว งานท่วมตัวเลยค่ะ

แถมกลางคืนก็ต้องแปลงร่างเป็นแจ๋ว เพราะแม่บ้านชักแถวลาออก โดยไม่รอให้เราหาคนใหม่อีก เห้อออ เหนื่อยเจงๆ >_<~

อ่ะ...บ่นยาวอีกแล้วเรา ลืมตัว อารัมพบทยาวเหยียดท้างปี อย่าเพิ่งเบื่อน๊า~  5555

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ได้ไปร่วมงานหมั้นน้องสาว(ญาติสนิทม๊ากกมากกก) ที่จันทบุรีมาค่ะ

เจ้าสาวเป็นคนจันฯ จัดงานหมั้นที่บ้านเกิด ส่วนเจ้าบ่าวคนกทม.จัดงานแต่งที่ กทม. วันที่ 10 เดือนหน้านี้ค่ะ

ใครเป็นเหมือนลูกปลามั่งเอ่ย?? ไปงานหมั้นหรืองานแต่งทีไร ขนลุกซึ้งน้ำตาจะไหลทุกที (ติ้งต๊องเจงๆ)  ^^"

ช่วงแรกเอาบรรยากาศงานหมั้น และงานเลี้ยงฉลองหมั้นมาฝากเล็กน้อย ก่อนพาไปทำขนมค่ะ  อิอิ

วันนี้ชวนมาทำ ManGo ChEeSe CaKe ฉบับปรับสูตร จนแทบไม่กล้งส่งอาจารย์น้าบี๊ "บ่งบ๊ง" กลัวโดนตีค่ะ 555

จากคุณ : iTiMiTi - [ 27 เม.ย. 52 21:54:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com