Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review ร้านอาหาราคาประหยัดแต่...

ด้อมๆมองๆห้องก้นครัวอยู่นานครับ ส่วนมากจะอยู่ห้องกล้อง

อยากจะมีส่วนร่วมกับห้องนี้บ้างเนื่องจากชอบทำอาหารเป็นการส่วนคัว

แต่วันนี้ขอเป็น Review ร้านอาหารราคาประหยัดก่อนนะครับ

เริ่มกันเลยนะครับ

ร้านนี้ตั้งอยู่ในซอยสวนมะลิซอย3 ฝั่งตรงข้ามโรงพยาบาลกลางครับ

ชื่อร้าน เฮียเม้ง  เข้าไปอยู่ซ้ายมือมีกันสาดสีน้ำเงินมองเห็นง่าย
    ร้านเฮียเม้งเป็นร้านริมถนน แต่คุณภาพนั้นไม่ต้องพูดถึงไม่เชื่อไปลองชิมดู

ผมไปเจอร้านนี้เมื่อประมาณ 6ปีที่แล้ว ส่วนใหญ่ถ้าผ่านไปแถวนั้นจะไปนั่งกินเสมอ เนื่องจากอาหารถูกปากอย่างแรง

ถ้าใครจะเดินทางไปกินขอแน่ะนำให้ไปช่วง 10-11โมง เพราะช่วงเที่ยงคนจะเยอะมากครับ

ที่จริงเค้าเปิด2เวลา คือช่วงเช้า และช่วงเย็น ส่วนมากช่วงบ่ายของจะหมด

ผมไปกินเป็นประจำเลยสนิทกับเฮียแกแล้ว ล่าสุดเห็นว่าลูกสาวคนโตแกได้รางวัลที่1 ด้านอาหารมาจากต่างประเทศ ส่วนคนเล็กทำอาหารในโรงแรม

โอ้ว...เชื้อแรงจริงๆ

น้ำชาเย็นๆจ้า

จากคุณ : photobywin - [ 28 เม.ย. 52 21:08:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com