Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มือใหม่ค่ะ..ทำไก่แดดเดียวแทนหมูแดเดียวได้ป่าวคะ

คือ วันนี้ไปบิ๊กซีมาค่ะ เนื่องมาจากว่าอกไก่ลดราคา
    จากโลละ80บาท เหลือสี่สิบกว่าบาท กะว่าจะเอาซักกิโลค่ะ
    แต่พอดีว่า ตรงจุดขายมีเนื้อไก่ที่แกะออกจาถุงแล้วแค่นิดเดียว
    ประกอบกับว่ามันยังแข็งอยู่ ก็เรยเลือกชิ้นที่เราต้องการไม่ได้
    แร้วมันยังมีถุงที่ยังไม่ได้แกะ(มันยังเป็นน้ำแข็งอยู่อ่ะค่ะ เค้าเลยยังไม่แกะ)
    ด้วยความที่เป็นวัยรุ่นใจร้อน ก็เรยไม่รอ ก็เรยหยิบอันที่เป็นถุง
    ยังแข็งๆอยู่อ่ะค่ะ มา1ถุง ประมาณสองกิโล

เนื้อไก่เรยเยอะมาก (ที่บ้านอยู่กันสามคนน่ะค่ะ) แต่คุณน้องชายอยากกินหมูแดดเดียวขึ้นมา ก็เรยคิดว่าเอาไก่มาทำแทนได้รึป่าวคะ

ถ้าใครใจดีแวะผ่านมาฝากสูตรอาหารที่เกี่ยวกับไก่ไว้ด้วยก็ขอบคุณมากค่ะ

กลัวที่บ้านจะเบื่อไก่ซะก่อนน่ะค่ะ แหะๆๆ

จากคุณ : นางสาวเต้าหู้ยี้ - [ 29 เม.ย. 52 03:49:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com