Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยแนะนำร้านอาหารที่จ.พิษณุโลกหน่อยค่ะ

กำลังจะไปเที่ยวพิษณุโลก อาทิตย์หน้าค่ะ ไป 1 อาทิตย์เลย คือว่าไปเที่ยวบ้านแฟนน่ะค่ะ ปีที่แล้วก็ไปแต่ก็ไม่ได้ไปกินอะไรพิเศษๆเลย ที่เคยไปทานมาแล้วก็เป็นประเภท must eat ของที่ไปแล้วต้องกินค่ะ คือ ก๋วยเตียวห้อยขา กินมาทั้ง 3 ร้านแล้วค่ะ,แพเพ็ญ,ไอศครีมเจริญผล,ก๋วยเตี๋ยวไก่ จำชื่อไม่ได้ค่ะแต่จำได้ว่าธรรมดามากๆ เส้นเล็กไม่เหนียว แต่อืดๆแหลกๆ แต่ว่าให้ไก่เยอะมากกกกกกกกกกกกก ไก่เป็นชิ้นๆ แต่ก็เฉยๆค่ะ วันหลังๆเลยต้องซื้อกับข้าวมาทำกินกันเอง ไปเดินตลาด ที่อยู่ใกล้ทางรถไฟ ซื้อข้าวเหนียว ที่มีหน้าต่างๆให้เลือกเยอะๆ แล้วสามารถเลือกน้ำพริกโป๊ะลงไปได้ด้วย อันนี้ก็โอเคค่ะ แต่ที่ชอบก็ ร้าน Coffee Mania มั้งเพราะร้านนั่งสบาย กินกาฟ ใครมีไอเดียวร้านไหนเก๋ๆ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นอาหาร ร้านอาหารกินจริงๆจังๆ อาหารกินเล่นๆ หรือ เบเกอรี่ ร้านกาแฟ ที่ไม่ใช่ สเวนเซ่น กับ Hotpot ที่อยุ่ในห้างอ่ะคะ เพราะกินที่ กทม ก็ได้ อยากกินร้านทั่วไปอ่ะคะ ช่วยทีน้า

จากคุณ : zizie - [ 30 เม.ย. 52 00:18:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com