Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ชี้จุดร้านอาหารด้วย google maps

สวัสดีชาวห้องก้นครัวทุกท่านครับ เนื่องจากผมได้ฝังตัวและดูดความรู้จากห้องนี้มานานแล้ว จึงอยากจะตอบแทนเพื่อนๆบ้างครับ

เคยมั๊ยครับ เวลาอ่านกระทู้ review อาหาร แต่คิดไม่ออกซักทีว่ามันอยู่ตรงไหน หรือว่าหายังไงก็ไม่เจอ
    รวมทั้งต้นเหตุของกระทู้คั่วไก่ ที่เกิดจากการเกรี้ยวกราดเวลาหาร้านที่หวังไว้ไม่เจอ

วันนี้ผมขอเสนอตัวช่วยจากพี่กู๋ครับ เจ้า google maps นั่นเอง หลายๆท่านคงเคยใช้มันมาแล้ว ทั้งดูแผนที่ หาถนน หรือว่าวัดระยะทาง ฯลฯ
    แต่ท่านทราบหรือไม่ครับ ว่าเราสามารถ ปักหมุดลงไปใน google map ได้สบายๆ แบบไม่ต้อง capture จอ
    แถมส่งเป็น link ให้เพื่อนๆ เอาไปดู ซูมเข้า ซูมออก ได้อย่างสบายใจด้วย

จากคุณ : heng005 - [ วันวิสาขบูชา 20:05:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com